ใครไล่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
b37skp
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ใครไล่

โพสต์ที่ 1

UEC หว่าวิ่งใหญ่เลย ยังเก็บได้ไม่เยอะไปซะแล้ว แต่ก้อเฮ...............
:nm:  :nm:  :nm:  :nm:  :nm:  :nm:  :nm:  :nm:  :nm:  :nm:  :nm:  :nm:
Capo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

ใครไล่

โพสต์ที่ 2

ต่อหน้าต่อตาเลยครับ
นี่เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ได้เห็น
มันช่างน่าตื่นเต้นเหลือเกิน

นะโม นะโม นะโม
Neocapritermes

ใครไล่

โพสต์ที่ 3

นั่นจิ รอตกอยู่ดีๆ พุ่งพรวดเลย
ภาพประจำตัวสมาชิก
nanakorn

ใครไล่

โพสต์ที่ 4

มีข่าวอะไรหรือเปล่าครับ
Saran
ผู้ติดตาม: 4

ใครไล่

โพสต์ที่ 5

MBK ด้วยครับ เกิดอะไรขึ้น  :shock:

ขายหมูไปตั้งแต่ 48 บาท  :cry:
Capo

ใครไล่

โพสต์ที่ 6

ลงไปทำงานแป๊บเดียว
เห็นราคา Centel แล้วลมจะใส่
วันนี้มันวันอะไรกันเนี่ย
fantasia

ใครไล่

โพสต์ที่ 7

ผู้บริหารให้ข่าว
คนฟังรีบโทรบอกเพื่อนกระจายข่าว
efin ลงข่าวตอนประมาณ 4 โมง
สาระประมาณว่า ยอดขายปีนี้จะเพิ่ม งานในมือรอรับรู้มีเยอะ
007-s

ใครไล่

โพสต์ที่ 8

[quote="Saran"]MBK ด้วยครับ เกิดอะไรขึ้น
Saran

ใครไล่

โพสต์ที่ 9

[quote="007-s"][quote="Saran"]MBK ด้วยครับ เกิดอะไรขึ้น
007-s

ใครไล่

โพสต์ที่ 10

Saran เขียน: อาจเป็นเพราะ
1. ผมไม่ชอบเรื่องการตั้งบริษัทลูกแล้วก็การถือหุ้นไขว่กันครับ ทำให้รู้สึกแปลกๆ กับการทำแบบนี้อะครับ ผมไปประชุมมา 2 ปี ผู้บริหารก็รับปากว่าจะจัดโครงสร้างให้ดีขึ้นแต่ก็ยังเหมือนเดิมครับ (ยิ่งทำให้มันงงมากขึ้น)
2. ที่กังวลมากที่สุดคือ สัญญาเช่าที่ดินจากจุฬาใกล้จะหมดอายุครับ เพราะไม่รู้ว่าถ้าต่อสัญญาได้ต้องจ่ายเท่าไร ผู้บริหารเลยเน้นหารายได้จากทางอื่นๆ เพิ่มมากขึ้น เพื่อไม่ให้รายได้ของบริษัทขึ้นกับรายได้จากห้างมากเกินไป
3. จากธุรกิจ mbk ผมว่าต่อไปน่าจะเป็นหุ้นโตช้านะครับ เลยต้องการลดพอร์ตไปหาตัวอื่นที่มีแนวโน้มเติบโตเร็วกว่าแทนครับ
อ่า ใช่ค่ะ ดิฉันก็ว่า ไม่น่าจัดเป็นหุ้นโตเร็ว ซักเท่าไหร่
แต่น่าจะมั่นคงดีพอใช้
แล้วเรื่องค่าที่ดิน ก็คงต้องยอมรับ ต่อสัญญากันที ก็ต้องจ่ายเพิ่มหนักกันที
แต่ดีในแง่ที่ ประเมินรายได้น่าจะเห็นชัดเจน ในระยะยาว
เพราะที่ดินตรงนั้น มองว่ายังไม่ตายไปอีกนานนนนน

แล้วก็ที่ต้องพร้อมจ่ายเพิ่มกะ mbk น่าจะพอทำใจทดแทนกันได้ เรื่องที่ไปถือ พารากอนเอาไว้ เพิ่มพื้นที่มาใหม่ (ยังไม่รู้ว่าปีแรกที่ mbk ต้องกระทบเรื่องต้นทุนที่เพิ่ม จะชดเชยกันได้ พอดีกันหรือเปล่านะคะ กะพารากอนน่ะ ,ปีแรกไม่แน่ใจ แต่ปีถัดๆไป น่าจะโอเค )
Saran

ใครไล่

โพสต์ที่ 11

วันนี้ก็ขึ้นต่อ ยินดีด้วยครับ คุณ 007-s กับคนที่ถือ MBK กันอยู่ :D  สงสัยผมคงคิดผิดแน่นๆ เลย  :(

ผมเพิ่งเริ่มเล่นหุ้นมา 2 ปี ไม่มีประสบการ์ณดีกับการขายหุ้นเล้ย เริ่มตั้งแต่
ตัดขาดทุน fancy, smm
ขายหมู cp7-11, mbk, bigc

คงต้องฝึกฝีมือทั้งกายและใจอีกนานเลยแหะ  :wink:
toomood

ใครไล่

โพสต์ที่ 12

ผมขายไปที่ 53 บาท  ถ้าคุณ saran กำไรก็อย่าไปคิดมากเลยครับ ( แต่ผมก็คิดนิดหน่อย)    ผมถือมาถึงสองปีกว่า รับปันผลหลายรอบ แต่ยังขาย
Loby
ผู้ติดตาม: 3

ใครไล่

โพสต์ที่ 13

ขอแชร์ขายหมูด้วยคนครับ
 UPOIC(ที่33.5) และ KDH(24.8) ครับ

:cry:
โพสต์โพสต์