Opp Day Schedule ไตรมาสที่กำลังจะถึงครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
woody
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

Opp Day Schedule ไตรมาสที่กำลังจะถึงครับ

โพสต์ที่ 1

พฤษภาคม    15/5/06            รอบ 1........SNC,          รอบ 2........SPALI, รอบ 3........ IRP
       16/5/06 รอบพิเศษ.....CCET, รอบ 1........AMATA,          รอบ 2........SALEE, รอบ 3........TT&T
       17/5/06          รอบ 1 .......ว่าง                    รอบ 2 .........PF, รอบ 3 ........L&E
       22/5/06          รอบ 1........GC,          รอบ 2......TWZ, รอบ 3........HEMRAJ
      24/5/06          รอบ 1........ILINK,            รอบ 2...........PSL,           รอบ 3....... BAFS
      29/5/06          รอบ 1........ CMO ,            รอบ 2...........MINT,     รอบ 3....... MINOR
.
มิถุนายน       1/6/06          รอบ 1...... ..SAT,                รอบ 2........IRCP,                     รอบ 3....... AH
      5/6/06          รอบ 1...... ..AOT,               รอบ 2........TKT,                       รอบ 3.......TICON
      6/6/06 รอบพิเศษ..... CPN,   รอบ 1...... ..EASTW,          รอบ 2....KEST,                    รอบ 3....... PICO
      8/6/06          รอบ 1 .........JUTHA,         รอบ 2 ....... MFEC,                   รอบ 3 ....... BEC
     15/6/06            รอบ 1......... NWR,             รอบ 2 ...... Q-CON,                  รอบ 3 .BCP
     19/6/06            รอบ 1......... MACO,           รอบ 2 ....... IHL ,                     รอบ 3 SEAFCO
     26/6/06            รอบ 1......... CVD ,             รอบ 2 ........ MS,                        รอบ 3 .ว่าง
Impossible is Nothing
woody

โพสต์ที่ 2

หมายเหตุที่คนจัดงานฝากมานะครับ...........

เวลารอบพิเศษ คือ 8.30-10.00 น.,  รอบที่ 1 คือ 10.30-12.00 น., รอบที่ 2 คือ 13.00-14.30 น. ,
และรอบที่ 3 คือ 15.00-16.30 น.

ท่านใดที่สนใจเข้าร่วมกรุณาโทรแจ้งความประสงค์ก่อนนะครับ เพื่อสะดวกต่อการเตรียมเอกสารให้พอเพียง ส่วนแบบฟอร์มแจ้งความจำนงค์ ถ้าผมได้รับการติดต่อมาแล้วจะมา post link ไว้ให้นะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

มีอะไรทำอีกแล้วเรา
_________
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ ...
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
chillkun
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณสำหรับข่าวดีๆครับ
เจก

โพสต์ที่ 6

อยากไปของ CMO จังอะครับ แต่จะกลับไทยวันที่ 5 มิถุนา ว้า เสียดายจัง อย่างงี้ถ้าใครจะไปฝากถามคำถามได้ไหมครับ หรือไม่ก็บอกเขาให้เลื่อนมาหลังวันที่ 5 (พูดเล่นนะครับ) ผมจะได้ไปได้ :)
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 7

ไม่ค่อยมีตัวไหนน่าสนใจ
ติดอยู่ในระดับการเฝ้าระวังเลยซักตัว
หรือว่าเราไปขุดหุ้นมาไม่ดีล่ะเนี่ย

ปล ส่วนใหญ่เป็นหุ้นในSET น่าจะมีของตลาดใหม่เป็นตัวแทนซัก สามสี่ตัว เอาแบบเด่นๆๆของปีที่แล้วมาออกหน่อย
:)
mustang

โพสต์ที่ 8

ถ้าจะไปต้องทำอย่างไรบ้างครับ ต้องโทรไปจองที่นั่งหรือเปล่าครับ ที่เบอร์อะไรนะครับ ขอคุณล่วงหน้าครับผม
worapong
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 9

น้องวู๊ดดี้คิดว่ามีบริษัทไหนน่าสนใจบ้างละครับ ผมจะได้วางแผนไปดูครับ
margin of safety
circle of competence
waiting for the perfect pitch
woody

โพสต์ที่ 10

worapong เขียน:น้องวู๊ดดี้คิดว่ามีบริษัทไหนน่าสนใจบ้างละครับ ผมจะได้วางแผนไปดูครับ
ฮิฮิ ถามกันตรงๆ อย่างนี้เลยหรือครับ....ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับได้ฟังไว้ก็คงดีไม่ได้ประโยชน์ในวันนี้ก็คงในวันหน้า
Mr. Boo
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 11

โพสต์ที่ 11

mustang เขียน:ถ้าจะไปต้องทำอย่างไรบ้างครับ ต้องโทรไปจองที่นั่งหรือเปล่าครับ ที่เบอร์อะไรนะครับ ขอคุณล่วงหน้าครับผม
http://www.thaiinvestors.com/pdf/oppday.pdf

สมาคมส่งเสริมผู้ลงทุนไทย
33/44 ชั้น 10 ห้อง 1004
อาคารวอลล์สตรีททาวเวอร์
ถนนสุรวงศ์ แขวงสุริยวงศ์
เขตบางรัก กรุงเทพฯ 10500
โทร. 0-2237-1992-3
โทรสาร. 0-2237-1994
http://www.thaiinvestors.com
Rabbit VS. Turtle
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 12

8) ไม่ได้จองที่นั่งก็ไปได้ครับ
     คนเยอะเป็นบางบริษัทเท่านั้น
     ตอนไปยูเอ็มเอส เค้าแจกเสื้อด้วยนอกเหนือจากเอกสาร
     ไปออปเดย์ดีกว่าไปประชุมผู้ถือหุ้นตรงที่
     ทางฝ่ายบริหารเต็มใจตอบทุกคำถามมากกว่า.....
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
woody

โพสต์ที่ 13

[quote="por_jai"]8) ไม่ได้จองที่นั่งก็ไปได้ครับ
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 14

8) ผมไปงานออปเดย์เพราะที่วู๊ดดี้เล่าให้ฟัง
    ในเวปนี้นี่แหละ เมื่อปีที่แล้ว
    ตอนนั้นไม่ได้บอกว่า ต้องจองนะ
    ผมก็ดุ่ยไปเลย ก็เห็นเขาต้อนรับดีนะ
    มี snc ที่ดูแล้วคนเยอะหน่อย
    แต่เอกสารก็พอแจกนะ
    แต่ของปีนี้ได้ ยูอาร์แอลที่ Mr.Boo ให้ไว้
    ก็ควรจองและแจ้ง ให้เรียบร้อย
    เพื่อให้คนทำงานสดวกหน่อย...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
Mr. Boo
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 11

โพสต์ที่ 15

จริงๆแล้วผมเคยเลิกนัดอื่นๆหมดเพื่อไปฟังโดยไม่โทร.เช็คล่วงหน้า ปรากฎว่า เขาเลิกหรือเลื่อนกระทันหัน ไม่ทันได้ขึ้นweb เลยจ๋อยเอาเลยแหละ

แนะว่าควรupdateด้วยการโทร. ดีที่สุด.......
Rabbit VS. Turtle
Blueblood
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 16

เอ.. คราวนี้ mcs ไม่มาหรือครับ ?
It's earnings that count
Muffin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 17

แนะนำให้จองล่วงหน้าครับ
เดี๋ยวไม่ได้เอกสาร
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 18

ใครได้รับจดหมายเชิญจาก snc บ้างครับ
ผมได้รับทุกรอบเลย ชอบ snc ก็ตรงนี้แหละ ใสดี
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
woody

โพสต์ที่ 19

Update เพิ่มเติมล่าสุดนะครับ

เพิ่มเติม               SVI    วันจันทร์ที่ 22 พ.ค.49  เวลา 15.00-16.30 น.

เปลี่ยนแปลง          HEMRAJ    วันพฤหัสบดีที่ 1 มิ.ย.49 เวลา 8.30-10.00 น. (เดิม 22 พ.ค.49)
โพสต์โพสต์