ใครทุบ snc อีกแล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
GTA
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

เกิดอะไรขึ้นเหรอครับ
ขายตลอดเลยใครขายอยู่นะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Doraemon

โพสต์ที่ 2

พอดีหมดเขต Silent Period ไปเมื่อวันที่ 27 ที่ผ่านมาครับ
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 3

ก่อนหมดมีกำแพง ที่
6บาทกับ 5.95
บ้างวันก็ 6.05 ด้วย
ดูดีๆๆล่ะกัน
ยังเสียวๆๆบ้างตัวอยู่เหมือนกัน มีกำแพงแบบนี้อ่ะ

ผสมโรงเรื่องราคาทองแดง
:)
S&K Fund
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

ผลประกอบการ Q1/49 จะออกมาประมาณเมื่อไรครับ
ศุภาลัย

โพสต์ที่ 5

ตัวนี้สนใจอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้มีแนวรับที่แข็งแกร่งประมาณเท่าไรคับ และถ้าเงินบาทแข็งมีผลกระทบมากหรือไม่ครับ
CEO

โพสต์ที่ 6

ขึ้นมามากแล้วก็ต้องลงบ้างจิครับ คงไม่มีใครทำอะไรมั๊ง
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
Onokung

โพสต์ที่ 7

ผมนึกว่า dilute effect  ที่บริษัทขายให้ บริษัทของ เกาหลี ซะอีก
เพราะราคาลงช่วงข่าวออกพอดี
แต่ก็มีผลน้อยนะเพราะเทียบๆแล้วก็ ประมาณ 0.7 % เอง

ตัวนี้สนใจอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้มีแนวรับที่แข็งแกร่งประมาณเท่าไรคับ และถ้าเงินบาทแข็งมีผลกระทบมากหรือไม่ครับ
แนวรับไม่ทราบได้ครับ ส่วนค่าเงินบาทแข็ง เป็นผล + กับ SNC นะครับเพราะว่าต้นทุนทองแดงนำเข้าครับ

ส่วนราคาทองแดง อ่านๆดูในรายงานประจำปี ก็ เห็นว่า ซื้อมาไว้ทีละ 6-12 เดือน โดยสามารถ ปรับราคาปลายทางได้ และการผลิตของบางบริษัท ทาง snc ก็ไม่ได้ รับผิตชอบเรื่องการจัดหาวัตถุดิบ
 แต่ยังไงผมว่ามันก็ต้องกระทบบ้างแต่คงน้อย ถ้ามันกระทบแรงจริงๆ เป็นเวลาซื้อเลยนะเนี่ย เพราะยังไงบริษํท คงต้องปรับส่วนกำไรให้ แปรผันไปตามต้นทุนในไตรมาส ต่อๆไป
1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ
โพสต์โพสต์