(ขอคำแนะนำ) มีใครจะไปประชุมผู้ถือหุ้น OHTL บ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Belffet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

(ขอคำแนะนำ) มีใครจะไปประชุมผู้ถือหุ้น OHTL บ้างครับ

โพสต์ที่ 1

หาเพื่อนครับ

ขอคำแนะนำด้วยว่าต้องทำอย่างไรบ้าง
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 2

ไม่มีหุ้นหรอกครับ

แต่ก็ไม่ต้องเตรียมตัวอะไรมากหรอกครับ

ทำตัวปกติ อ่านรายงานไปล่วงหน้า มีอะไรจะไปถามก็จดไว้ ถ้าไม่มีคนถามเราก็ถามเอง ไม่ต้องเกรงใจ ถามไปเลย แล้วต้องไปก่อนเวลาครับ ไปสายจะไปถามก็เกรงใจเขา เพราะเขาอาจจะพูดไปแล้ว เราไปช้าเองนิครับ ช่วยไม่ได้

ของกินที่เขาตั้งเอาไว้ ก็ทานแต่พองาม แล้วก็แต่งตัวสุภาพ ก็ ok แล้วครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ภาพประจำตัวสมาชิก
เพื่อน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ผมไม่มีหุ้นครับ แต่ก็สนใจอยู่

ฝากคุณBelffet เรื่องนึงนะครับ (ถ้ามีเวลา)
ฝากช่วยดูที่ฐานอนุสรณ์พินัยกรรมของแหม่มแอนนาว่าเหลืออีกกี่ปีจะมีการเปิดพินัยกรรมครับ....ผมไม่แน่ใจเวลาครับ(เริ่มอาวุโส เลยลืมง่าย... :lol: ) ต้องเดินทะลุไปทางริมแม่น้ำเจ้าพระยานะครับ ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นรูปเสาชิงช้าเล็กๆตั้งอยู่บนแท่นหินอ่อนที่เก็บพินัยกรรมไว้ จะมีจารึกไว้บนแผ่นทองเหลืองครับ

ประชุมผู้ถือหุ้นแล้วอย่าลืมมาโพสต์แบ่งปันหน่อยนะครับ เผื่อคราวหน้าอาจจะไปด้วยกัน.... :lol:
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 4

เซ็นต์มอบฉันทะให้  ใครจะไป  PM  มาครับ
ส่งทางไปรษณีย์ให้
Belffet

โพสต์ที่ 5

คุณ เพื่อน ครับ

พินัยกรรมของแหม่มแอนนามีอะไรเหรอครับ

ดูลึกลับจัง ตื่นเต้นๆ
BerZerK

โพสต์ที่ 6

แหม น่าเสียดายจริง ๆ ที่ไม่ได้ซื้อหุ้นไว้ตอนที่เกิดเหตุการณ์ซึนามิ
ไม่งั้นอาจจะได้เจอกันก็ได้ครับ
เพื่อน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

คุณ เพื่อน ครับ

พินัยกรรมของแหม่มแอนนามีอะไรเหรอครับ

ดูลึกลับจัง ตื่นเต้นๆ
ผมก็ไม่ทราบครับ และคงไม่มีใครทราบ เพราะยังไม่ถูกเปิด ต้องรอจนครบกำหนด(ไม่แน่ใจว่าครบ100ปีหรือไงนี่หละครับ เลยต้องวานคุณBelffetช่วยดูให้อีกทีครับ) ถูกเก็บไว้ตั้งแต่ช่วงสมัยราวๆรัชกาลที่4หรือ5ครับ...ไม่แน่ใจเวลาที่แน่นอนครับ แต่ประมาณนี้

แต่สาเหตุที่มีรูปปั้นจำลองของเสาชิงช้า น่าจะมีความหมายเกี่ยวข้องกับ นายหลุยส์ ตี. เลียวโนเวนส์(เคยได้ยินว่าเป็นบุตรชายของแหม่มแอนนาครับ...ไม่ทราบว่าใครเป็นบิดา)เป็นผู้บริจาคไม้สร้างเสาชิงช้าขึ้นมาในสมัยรัชกาลที่5

และตราเสาชิงช้าก็ใช้เป็นโลโก้ของบริษัทหลุยส์ ตี. เลียวโนเวนส์(ประเทศไทย)จำกัด  ด้วยครับ ซึ่งตั้งอยู่บริเวณใกล้กับโรงแรม โอเรียนเต็ล ครับ

น่าจะมีบันทึกประวัติศาสตร์ที่สำคัญอยู่ในพินัยกรรมนั้นนะครับ
Belffet

โพสต์ที่ 8

สรุปแล้ว ผมไม่ได้ไปประชุมเองครับเพราะติดงาน แต่จะให้คุณแม่ไปแทน

จะฝากบอกท่านให้ช่วยดูนะครับ
โพสต์โพสต์