ถือ warrant ยังไม่ exercise จะได้ Annual Report หรือเปล่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
MarginofSafety
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

ถือ warrant ยังไม่ exercise จะได้ Annual Report หรือเปล่า

โพสต์ที่ 1

หากเรามีแต่ warrant เราจะได้ Annual Report หรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ
"Winners never quit, and quitters never win."
Mr. Boo
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 11

โพสต์ที่ 2

ไม่เคยได้เลย ผมว่านะ!!!!
Rabbit VS. Turtle

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ

ผมก็คิดว่าแบบนั้นอ่ะครับ แต่เอามาถามเพื่อความแน่ใจดีกว่า
รบกวนถามต่อครับ  :D
1.ถือ warrant คงไม่มีสิทธิในการประชุม อย่างหุ้นสามัญด้วยใช่มั้ยครับ
2.เราต้องซื้อหุ้นก่อนวันไหนถึงจะได้ Annual Report อันนี้ก็สงสัยมานแล้ว แต่ยังไม่ได้ค้นคว้าหาคำตอบซักที

ขอบคุณมากครับ
"Winners never quit, and quitters never win."
ภาพประจำตัวสมาชิก
bluesky
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

[quote="HVI"]เราต้องซื้อหุ้นก่อนวันไหนถึงจะได้ Annual Report อันนี้ก็สงสัยมานแล้ว แต่ยังไม่ได้ค้นคว้าหาคำตอบซักที

อืม นั่นสิ คำถามนี้ผมสงสัยมานานแล้วใครจะช่วยตอบได้บ้างเนี่ย แล้วจำนวนหุ้นที่เราอหละครับ จำกัดจำนวนด้วยไหมว่าถือเท่าไหร่ถึงจะได้
มีบางคนบอกว่า คนเราเกิดมาเพื่อตามหาอีกครึ่งหนึ่งของตัวเรา

โพสต์ที่ 5

bluesky เขียน: อืม นั่นสิ คำถามนี้ผมสงสัยมานานแล้วใครจะช่วยตอบได้บ้างเนี่ย แล้วจำนวนหุ้นที่เราอหละครับ จำกัดจำนวนด้วยไหมว่าถือเท่าไหร่ถึงจะได้
ตรงนี้ผมทราบครับ
ถือ 1 หุ้นก็ได้สิทธิในการเข้าประชุมเหมือนกับผู้ถือ 1,000,000 หุ้น
เอกสารต่างๆ ก็ต้องส่งมาให้เราเช่นเดียวกัน
bluesky

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณครับ ว่าแต่ถ้าซื้อหุ้นในช่วงใกล้ปิดงบ แล้วจะได้ annual ทันไหมหละครับ มันจะออกประมาณเดือนไหนบ้างครับ
แล้วถ้าขายหุ้นช่วงเดือนไหนถึงจะหมดสิทธิ์ได้ annual หละครับ เอผมถามให้ งงไหมเนี่ย
มีบางคนบอกว่า คนเราเกิดมาเพื่อตามหาอีกครึ่งหนึ่งของตัวเรา

โพสต์ที่ 7

bluesky เขียน:ขอบคุณครับ ว่าแต่ถ้าซื้อหุ้นในช่วงใกล้ปิดงบ แล้วจะได้ annual ทันไหมหละครับ มันจะออกประมาณเดือนไหนบ้างครับ
แล้วถ้าขายหุ้นช่วงเดือนไหนถึงจะหมดสิทธิ์ได้ annual หละครับ เอผมถามให้ งงไหมเนี่ย
อันนี้ไม่ทราบครับ ผมเข้าใจว่าเป็นคำถามเดียวกันกับข้อ 2 ที่ถามไว้ก่อนหน้านี้
กำลังรอผู้ใจบุญมาตอบ  :D
Boring Stock Lover

โพสต์ที่ 8

เรื่องวันประชุมก็มี XM ครับ ซื้อก่อนขึ้นก็มีสิทธิประชุม

ไม่รู้เรื่องวันที่จะได้งบ

แต่ถ้าอยากได้งบ หลายบริษัทสามารถขอได้ ขอไปทาง IR ถ้าเป็นบริษัทเล็กก็อาจลำบากหน่อย หลายบริษัทก็ให้ดึงลงมาจากเวบได้
bluesky

โพสต์ที่ 9

เคยขอแล้วครับ เลือดตาแทบกระเด็น ไม่รู้เต้าหวงไว้ทำไม รู้มาว่า เหลือบานเบอะ เหอะๆๆๆ :(
Boring Stock Lover

โพสต์ที่ 10

bluesky เขียน:เคยขอแล้วครับ เลือดตาแทบกระเด็น ไม่รู้เต้าหวงไว้ทำไม รู้มาว่า เหลือบานเบอะ เหอะๆๆๆ :(
ที่ไหนเนี่ย?
โพสต์โพสต์