itv ใกล้ ipo.......

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ใครอยากได้ตอนราคา ipo เล็งไว้นะครับ ใกล้แล้ว.....

แต่ก่อนผู้ถือหุ้นใหญ่คือชิน  ตอนนี้กำลังหาผู้ถือหุ้นรายใหม่อยู่......

รายใหม่ก็อยากซื้อถูกๆ นะ แล้วตอนนี้เจ้าของที่จริงอยู่สิงค์โปร์โน้น เลือดเนื้อก็ไม่ใช้ ออกข่าวแบบนี้ซะ เผื่อจะได้ซื้อถูกๆๆ ....ฝันคงเป็นจริงแล้ว :D

พอซื้อเสร็จ อุทธรณ์ไป อุทธรณ์มา ผลดีก็เกิดราคาก็ไป ...รายย่อยเสร็จตามเคย :lol:  :lol:  :lol:  วนลูป

นักสวนกระแส รออยู่นะ...... :D
Oatarm

โพสต์ที่ 2

ipo ตอนปี 45  6 บาท ใช่ไหมครับ
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 3

ตอนนี้ mkt cap เหลือ 10000 ล้าน

หุ้น mkt cap 10000 ล้าน ถ้าโตเต็มที่แล้วก็ต้องกำไรให้ได้อย่างน้อยปีละ 1000 ล้าน ซึ่งยังมากกว่าช่อง 3 ปีที่แล้วเสียอีก

สงสัยจะม่ายไหว
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
วัวแดง

โพสต์ที่ 4

จำได้มั้ยครับ ตอนข่าว npl เริ่มกลับมาสูง

ktb จาก11กว่า เหลือ 7กว่า แล้วตอนนี่ล่ะ....

kk จากเกือบ40 มาเหลือ 25บาท แล้วตอนนี้ล่ะ......

และอีกมากมาย ที่ข่าวร้ายไม่น่ากลัวอย่างที่คิด......
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 5

จากประสบการณ์การเล่นตามข่าว ไม่ว่าจะเป็นชาวไร่ หรือ ชาวสวน ก็ไม่ได้ดีไปกว่ากันเท่าไหร่เลยครับ ผมว่าอยู่เฉยๆดีกว่า รอให้ราคาต่ำกว่าค่าที่เราคำนวณได้ค่อยขยับตัว

ตกรถดีกว่าขึ้นผิดคัน

ผมไม่ได้ว่า itv ไม่ดีนะ ผมไปฟัง SHIN Strategic Planning บรรยายเรื่องบริษัทในเครือ
itv เป็นตัวนึงที่ผมฟังแล้วประทับใจในผลงาน
I do not sleep. I dream.
jaychou

โพสต์ที่ 6

หุ้นที่เข้ามานานๆแล้ว

ราคา IPO ไม่ใช่แนวรับทางจิตวิทยาเพราะคนเค้าลืมกันไปหมดแล้ว

และคงไม่มีใครที่ซื้อ IPO แล้วยังไม่ได้ขายครับ

รอรับตามพื้นฐานดีกว่า ส่วนใครจะเล่นเด้ง...ตามสบายครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 7

วัวแดง เขียน:จำได้มั้ยครับ ตอนข่าว npl เริ่มกลับมาสูง

ktb จาก11กว่า เหลือ 7กว่า แล้วตอนนี่ล่ะ....

kk จากเกือบ40 มาเหลือ 25บาท แล้วตอนนี้ล่ะ......

และอีกมากมาย ที่ข่าวร้ายไม่น่ากลัวอย่างที่คิด......
หุ้นสถาบันการเงิน  ไม่ควรไปยุ่งเกี่ยว  

มีอะไรมากกว่าที่คุณรู้  มากกว่าที่คุณคิด
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 8

chatchai เขียน:
หุ้นสถาบันการเงิน
Impossible is Nothing
booklover
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 9

ที่แน่ๆผมว่าต้องระวังม๊อบครับ เห็นวันนี้มีข่าวว่าสมาคม

ธนาคารจะหาทางป้องกันอยู่ ไม่งั้นวันดีคืนดีจะโดนบีบคอ

ให้ปลดหนี้อีก :wink:
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 10

ผมรู้เพียงแต่ว่า  ยังมีสิ่งที่ผมไม่รู้อีกมาก

และงบการเงินของสถาบันการเงินนั้นตกแต่งได้ง่ายมากครับ

ง่ายมากสำหรับการแปลงหนี้เสียให้เป็นหนี้ดีแบบชั่วคราว
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 11

สมมติว่าลูกค้าไม่มีปัญหาจ่ายดอกเบี้ย ถ้าธนาคารแอบเอาดอกเบี้ยค้างจ่ายไปใส่เป็นเงินต้นเพิ่ม แบบนี้จะถือว่าไม่เป็น NPL หรือเปล่าครับ

ลองพยายามคิดหาวิธีซ่อนถ้าเราเป็นนายแบงก์น่ะครับ  :D
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 12

[quote="chatchai"]ผมรู้เพียงแต่ว่า
Impossible is Nothing
วัวแดง

โพสต์ที่ 13

Viewtiful Investor เขียน:จากประสบการณ์การเล่นตามข่าว ไม่ว่าจะเป็นชาวไร่ หรือ ชาวสวน ก็ไม่ได้ดีไปกว่ากันเท่าไหร่เลยครับ ผมว่าอยู่เฉยๆดีกว่า รอให้ราคาต่ำกว่าค่าที่เราคำนวณได้ค่อยขยับตัว

ตกรถดีกว่าขึ้นผิดคัน

ผมไม่ได้ว่า itv ไม่ดีนะ ผมไปฟัง SHIN Strategic Planning บรรยายเรื่องบริษัทในเครือ
itv เป็นตัวนึงที่ผมฟังแล้วประทับใจในผลงาน
นักสวนกระแส รออยู่นะ......
อย่าคิดว่าผมจะซื้อหรือสวน โดยเด็ดขาด ผมไม่เอาครับ........

ผมพยายามถือหุ้นให้น้อยตัวที่สุดอยู่ครับ.....หุ้นที่ดีมีอีกเยอะ(ไม่ใช่ว่าitvไม่ดีนะครับ) แค่ยกมาพูดเล่นๆๆ :D
โพสต์โพสต์