น้ำมัน ค่าเงิน ดอกเบี้ย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 1

น้ำมันดิบทะลุ $68.5/barrel ขึ้นไปแล้วครับ $72 อาจจะเอาไม่อยู่

เงินบาทแข็งขึ้นมาแตะ 38 แล้ว

อัตราดอกเบี้ยคงจะปรับขึ้นอีกภายในเดือนนี้

ทองแตะ $600

แล้วเงินเฟ้อจะเป็นเท่าไหร่ละนี่

แล้วผลประกอบการ Q1 จะออกมาน่าผิดหวังไหมนี่
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

สงสัยผมคงเลิกกินไก่ไปกินปลาดีกว่าคับ

ฮิ

ประหยัดเงินหน่อยฮิ
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
Verified User
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 3

มีคนเสนอทฤษฎีว่า ข่าวที่เข้ามากระทบตลาดในช่วงสั้นไม่ได้เป็น random walk แต่มีลักษณะเป็น ควอนตัม (Quantum) กล่าวคือ ข่าวร้ายมักจะมาติดๆ กันเป็นกลุ่มๆ ข่าวแล้วข่าวเล่า อยู่พักหนึ่ง ถึงตอนข่าวดีมาบ้างก็จะมาติดๆ กันอีกเป็น Quantum ของข่าวดี ไม่ใช่มีข่าวดีสลับข่าวร้ายไปเรื่อยๆ

(เพราะระยะสั้นเป็นระยะเวลาที่เล็กมากๆ เหมือนอิเล็กตรอนเป็นของที่เล็กๆมาก จึงไม่มีลักษณะเป็นตัวๆ แต่มีลักษณะเป็น Quantum อะไรประมาณนั้นหรือเปล่า อันนี้จับแพะชนแกะเอาเองครับ อิอิ  :D )

ตอนนี้คงเป็นช่วงที่ Quantum ของข่าวร้ายกำลังแผลงฤทธิ์อยู่  :D
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 4

แค่ทุกบ้าน ปลูก ผัก ไว้หลังบ้าน แล้วเด็ดกินสด หรือ เก็บมาผัด เช่น กระเพราะ โหระพา และอื่นๆอีกมากมาย

รวมทั้ง ใบบัวบก

แค่นี้ประเทศก็ประหยัดไปได้เยอะแล้ว

โดยเฉพาะใบบัวบกจะทำให้ โรคน้อยนะ
โพสต์โพสต์