กำไรสุทธิส่วนที่เป็นของส่วนของผู้ถือหุ้นส่วนน้อย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

Post Post
ssaran
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

กำไรสุทธิส่วนที่เป็นของส่วนของผู้ถือหุ้นส่วนน้อย

Post no. 1

มีผลยังไงกับกำไรสุทธิครับ
แล้วแต่ละบริษัท   เราจะทราบได้อย่างไรว่าเขาแบ่งกำไรสุทธิของผู้ถือหุ้นส่วนน้อยเป็นสัดส่วนเท่าไหร่ครับ   สามารถหาแหล่งข้อมูลได้จากที่ไหนครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยครับ   ขอบคุณครับ
ssaran
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Post no. 2

ถามเพิ่มเติมนะครับ
เรื่องตัวย่อนะครับ
1.  D/P  %
2. ROA  %
3. ROE  %
4.  PM   %
หมายถึงอะไรครับ  เรียนถามผู้รู้
ขอบคุณมากครับ
PostPost