รู้จักMR. PETER ERIC DENNISมั้ยครับ ชื่อคุ้นๆๆ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

รู้จักMR. PETER ERIC DENNISมั้ยครับ ชื่อคุ้นๆๆ

โพสต์ที่ 1

รู้จักมั้ยครับ ชื่อคุ้นๆ แต่จำไม่ได้....
BenjaMinburee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

คิดว่าน่าจะเป็น ปีเตอร์ เดนนิส ครับ เป็นฟะหรั่ง มาลงทุนในประเทศไทย โดยยึดถือ วอเรน บัฟเฟต์ เป็นต้นแบบ ผมเคยอ่าน
เจอในหนังสือ 9  เซียนหุ้น นะครับ มี ดร. นิเวศน์ วอเรน บัฟเฟต์ ปีเตอร์ ลินซ์ด้วยนะครับ เป็นหนังสือหุ้นเล่มแรกๆ ที่ผมอ่าน ประทับใจมาก จนต้องมาอ่าน ตีแตกต่อ
วัวแดง

โพสต์ที่ 3

ถึงว่าทำไม ในรายซื่อหุ้นที่ผมสนใจ ทำไมมีซื่อเค้าถือหุ้นอยู่ด้วย หลายตัว....

อีกคนก็คุณนิติ............

แต่ผมไม่ได้ซื้อตามเค้านะครับ สาบาน :!:
แค่ผมซื้อหลังเค้า เท่านั้นเอง :lol:
Kao
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 4

วัวแดง เขียน:ถึงว่าทำไม ในรายซื่อหุ้นที่ผมสนใจ ทำไมมีซื่อเค้าถือหุ้นอยู่ด้วย หลายตัว....

อีกคนก็คุณนิติ............

แต่ผมไม่ได้ซื้อตามเค้านะครับ สาบาน :!:
แค่ผมซื้อหลังเค้า เท่านั้นเอง :lol:
D-MARK SUN  :shock: :shock:
CPH TIPCO     :roll:  :roll:
METCO PR      :D  :D
"Price is what you pay. Value is what you get."
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 5

หุ้นดีมาก (D-MARK)
:shock:  :shock:  :shock:  :shock:  :shock:  :shock:

เลี้ยงหมูแล้วจน !!!!!

ใครมีคอมเมนต์บริษัทนี้บ้างครับ
วัวแดง

โพสต์ที่ 6

[quote="คนเรือ VI"]หุ้นดีมาก (D-MARK)
:shock:
โพสต์โพสต์