ตอนนี้หุ้นดีๆก็ขึ้นไปหมด vi ทำไงดีครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
GTA
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ตอนนี้หุ้นดีๆก็ขึ้นไปหมด vi ทำไงดีครับ

โพสต์ที่ 1

อย่าง ticon mint bh hmpro bigc ขึ้นไปจนซื้อไม่ลงแล้ว ตัวที่ยังไม่ขึ้นก็มีน้อยแถม bid offer ยังน้อยอีกแบบนี้จะทำยังไงดีครับ
Boring Stock Lover

โพสต์ที่ 2

ถ้าชอบ คิดว่าราคาถูกพอในระยะยาว เคาะขวาไปเลยครับ ไม่ต้องสนใจว่า bid offer ห่างหลายช่อง ต่อให้ห่าง 10 ช่อง ถ้าชอบก็เคาะ ลงแล้วค่อยซื้อเพิ่ม ยิ่งลงยิ่งซื้อ

ทุกวันนี้ก็ยังเห็นมีๆบ้างน่า ถ้าตั้งใจจะซื้อตัวละไม่เกินล้านบาท offer ขนาดนี้ก็ยังหาได้ แต่ถ้าอยากซื้อหุ้นตัวเดียวสิบล้านนี่หายากจริงๆ

วันนี้แอบดูหุ้นเสี่ยขอนแก่น ก็เห็นเล่นซื้อขายกันไม้ละแสนหุ้น
หุ้นสายสัญญาณก็ไม้ละหลายหมื่นหุ้นอยู่
มีตัวอื่นๆอีกที่เฉพาะคนในบอร์ดนี้พูดถึง เยอะมาก ไม่เชียร์ว่าเป็นหุ้นดีไม่ดีนะครับ ราคาน่าซื้อไม่น่าซื้อ ก็แล้วแต่ตัดสินใจ

เพียงแต่เป็นเรื่องที่ผมว่าทุกคนก็เป็น เดี๋ยวนี้ผมถือคติ ซื้อหุ้นผิดตัวต้องทิ้ง ซื้อหุ้นผิดราคาไม่เป็นไร

ไม่เหมาะกับการเล่นสั้นนะ เวลาเล่นสั้นซื้อหุ้นผิดตัวต้องทิ้ง ซื้อหุ้นผิดราคายิ่งต้องทิ้ง
hot
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ไม่เห็นจริงเลยคับ
tluxe ผมยังเท่าเดิมอยู่เลยฮิ

สงสัยมีหวังถือเป็นปีกแน่ผม
ภาพประจำตัวสมาชิก
PaZZaHut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

แต่ถ้าหุ้นเกือบดี  แล้วมันลดราคามาเยอะๆๆก็น่าสนนะ คร้าบบบ
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 5

ขุดหาตัวใหม่ๆ
กับ รอตัวเก่าลดกระหน่ำ
หากตัวเก่ายังไม่แพงนัก
ทะยอยๆหลับตาซื้อๆไปบ้าง  :lol:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 6

ต.หยวนเปียว เขียน:ขุดหาตัวใหม่ๆ
กับ รอตัวเก่าลดกระหน่ำ
หากตัวเก่ายังไม่แพงนัก
ทะยอยๆหลับตาซื้อๆไปบ้าง  :lol:
หลับตา
เคาะผิดตัวนา

(อาจโดนหัว)
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 7

^
หลับตาแค่ข้างเดียวครับเฮียปรัชญา  :D
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
007-s

โพสต์ที่ 8

ทำใจให้นิ่ง  :oops:
แล้วทบทวนข้อสอบข้อเดิม ใหม่อีกครั้ง
ถ้าได้คำตอบใหม่ ที่เห้นควรว่าต้องซัดขวา ก็แหย่ไปก่อนหมัดนึง
ถ้ายังคิดคำตอบไม่ออก ข้ามไปก่อน แล้วคิดข้อสอบข้อใหม่ ต่อไป

:lol:  :lol:  :lol:
หิ่งห้อย

โพสต์ที่ 9

ท่าน Boring Stock Lover เขียน
ถ้าตั้งใจจะซื้อตัวละไม่เกินล้านบาท offer ขนาดนี้ก็ยังหาได้ แต่ถ้าอยากซื้อหุ้นตัวเดียวสิบล้านนี่หายากจริงๆ
:shock:  :shock:

ของผมทั้งพอร์ท ยังไม่ถึงของท่าน Boring แค่ตัวเดียวเลยครับ แหะ แหะ   :lol:  :lol:
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 10

ถือมันต่อไป

ค่อยรินออก

เพิ่มบ้างบางตัว

ปีนี้ผมปรับพอร์ตน้อยมากเลย ชอร์ตไป ซื้อกลับ ตัวเดิมๆตลอดเลย
LOSO

โพสต์ที่ 11

กวาดสายตาดูดีดี ................

หุ้นพื้นฐานดี  งบการเงินแข็งแกร่ง  ................

กําไรดี  มีโอกาสโต ..................

น่าจะจ่ายปันผลงามๆ ........................

เทรดแค่ P/E 5 จิ๊ดๆ .....................

***  มีครับ  ผมยืนยัน นั่งยันและนอนยันด้วย  555 ..................

และตอนนี้มันขยับขึ้นเป็นเบอร์ 1 ในพอร์ตผมไปเสียแล้ว .................

หวังว่าจะไม่ทําให้ผมผิดหวังนะ เจ้าตัวจิ๊ด ..............
pak
ผู้ติดตาม: 5

Re: ตอนนี้หุ้นดีๆก็ขึ้นไปหมด vi ทำไงดีครับ

โพสต์ที่ 12

"ตอนนี้หุ้นดีๆก็ขึ้นไปหมด vi ทำไงดีครับ?"

และแล้ว "คำถามเดิมๆ"...ก็วนกลับมาที่ "จุดเดิมๆ"

^ ^
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
koon007

Re: ตอนนี้หุ้นดีๆก็ขึ้นไปหมด vi ทำไงดีครับ

โพสต์ที่ 13

ไม่รู้คนอื่นทำไง แต่ผมเลือกถูกดี ไม่ถูกไม่ซื้อครับ อยู่เฉยเฉยครับ
pat4310
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 14

n-park iec slc ฯลฯ ยังไม่ไปไหนเลยครับ
ลงทุนหุ้นดี มีการเติบโต ราคาไม่แพง เดี๋ยวก็รวย
getkung
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 15

ไม่ยากครับ บริษัทไหนดีแต่ราคาไม่ถูกคุณก็เก็บเป็นลิสต์เอาไว้รอราคาลดแล้วค่อยเข้าไปเป็นเจ้าของ

ระหว่างนี้ก็หาต่อไปเรื่อยๆ ทำแบบเดิมไปครับจนกว่าจะเจอบริษัทดีๆ ในราคาที่เหมาะสมผลตอบแทนที่คุณต้องการ
ซักวันหนึ่ง port จะโต๊ port จะโต
leonleon

โพสต์ที่ 16

บางช่วงจังหวะนั้น บางทีการรอคอยก็เป็นกลยุทธ์ที่ดีนะครับ
การเข้าไปเล่นในเกมที่เราเสียเปรียบ
ทำให้เรามีโอกาสแพ้มากขึ้นนะครับ

บัฟเฟตต์ยังรอที่จะหวดลูกโฮมรันเลยครับ
ลูกที่หวดแล้วไม่โฮมรันก็ปล่อยผ่านไปก่อน
เพราะการลงทุนนั้นคือเบสบอลที่ไม่มีสไตรค์เน้อออ ^ ^
Champa

โพสต์ที่ 17

leonleon เขียน:บางช่วงจังหวะนั้น บางทีการรอคอยก็เป็นกลยุทธ์ที่ดีนะครับ
การเข้าไปเล่นในเกมที่เราเสียเปรียบ
ทำให้เรามีโอกาสแพ้มากขึ้นนะครับ

บัฟเฟตต์ยังรอที่จะหวดลูกโฮมรันเลยครับ
ลูกที่หวดแล้วไม่โฮมรันก็ปล่อยผ่านไปก่อน
เพราะการลงทุนนั้นคือเบสบอลที่ไม่มีสไตรค์เน้อออ ^ ^
ทำงานของเราไป ติดตามข่าวสาร อยู่กับครอบครัว จิบชา ปลูกกล้วยไม้ เจอธุรกิจที่ใช่ ศืกษา รอจนราคาต่ำก่วามูลค่า สอยเก็บ สู่กฎข้อที่1 อย่าขาดทุน
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 77

โพสต์ที่ 18

การขึ้นลงของราคาหุ้น
คนละความหมายกับ
ความถูกความแพงของหุ้นครับ

หุ้นลง อาจจะยังเป็นหุ้นแพงได้
ในขณะที่หุ้นขึ้น
ก็ยังเป็นหุ้นถูกได้

และที่สำคัญ
อย่าลืมพก mos ไปด้วยทุกครั้ง
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
Plant

โพสต์ที่ 19

GTA เขียน:อย่าง ticon mint bh hmpro bigc ขึ้นไปจนซื้อไม่ลงแล้ว ตัวที่ยังไม่ขึ้นก็มีน้อยแถม bid offer ยังน้อยอีกแบบนี้จะทำยังไงดีครับ
ตัวที่ยังไม่ขึ้นยังมี แต่ bid offer มีน้อยมันมีผลยังไงกับเจ้าของกระทู้หรือครับ....-_-??)
โพสต์โพสต์