ธุรกิจแบบไหนใช้ dcf ในการประเมินมูลค่าไม่ได้ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
pavilion
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ธุรกิจแบบไหนใช้ dcf ในการประเมินมูลค่าไม่ได้ครับ

โพสต์ที่ 1

อยากรู้ครับ
Kao
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 2

ธุรกิจที่เราไม่เข้าใจครับ :lol:
"Price is what you pay. Value is what you get."
Rocker
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 247

โพสต์ที่ 3

Kao เขียน:ธุรกิจที่เราไม่เข้าใจครับ :lol:

:rofl:  :rofl:  :rofl:  :lovl:  :lovl:  :lovl:
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

คุณคาโอพูดได้ถูกต้องมากเลย :bow:
worapong
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

Re: ธุรกิจแบบไหนใช้ dcf ในการประเมินมูลค่าไม่ได้ครับ

โพสต์ที่ 5

pavilion เขียน:อยากรู้ครับ
คงเป็นธุรกิจที่คุณไม่สามารถคาดการณ์ cash flow ของเค้าได้อย่างแม่นยำกระมังครับ :roll:  :roll:  :roll:
margin of safety
circle of competence
waiting for the perfect pitch
โพสต์โพสต์