SF กับ TICON ไปประชุมที่ไหนดีครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Kao
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 23

SF กับ TICON ไปประชุมที่ไหนดีครับ

โพสต์ที่ 1

อยากไปทั้งสองที่เลย แต่เวลาประชุมใกล้กันมาก :(
SF       14.00
TICON 14.30
"Price is what you pay. Value is what you get."
ภาพประจำตัวสมาชิก
ลุงขวด
ผู้ติดตาม: 115

โพสต์ที่ 2

ผมว่า ไป SF ดีกว่าครับ  ปีก่อนเคยไปมา มีการนำเสนอได้ดีมาก มี power point VDO  แสดงประกอบด้วย มีความรู้ขึ้นอีกหน่อย

ส่วน ticon นั้น การประชุมผู้ถือหุ้น นำเสนอไม่มีอะไรเด่น และ หา รายละเอียดเพิ่มเติมใน opp day จะมีความรู้มากกว่าไปประชุมเสียอีกครับ :lol:  :lol:
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

SF ครับ
ฮกหลง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ
Kao

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณครับ
"Price is what you pay. Value is what you get."
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 6

เทศกาล  ประชุม

มีโอกาสก็น่าไปทุกที่ครับ
007-s

โพสต์ที่ 7

sf สิคะ แล้วเอามาเล่าให้ฟังกันด้วย
อยากฟัง  :lol:
KEL_NOY

โพสต์ที่ 8

I don't know for SF krub.

But TICON it's only 25 mins.

No further information only read the agenda.

It's good to choose SF,I guess
Kao

โพสต์ที่ 9

งั้นSFก็ดีกว่าหน่อยครับ 30นาที :lol:
และมีผู้ถือหุ้นมาไม่น่าจะถึง20คน แต่มีของว่างเตรียมไว้สำหรับ100ท่าน:shock: (ตกหัวละมากกว่า200บาท :twisted: น่าจะประหยัดไว้จ่ายปันผลเพิ่มจะดีกว่า :lol: )
มีคำถาม5-6คำถาม ผมขอสรุปเท่าที่จำได้นะครับ

1. ทำปีนี้ไม่มีVDO Presentation เกี่ยวกับโครงการที่จะเปิดในปี2549
ตอบ ท่านประธานอ้างว่า ตลาดหลักทรัพย์ไม่อยากให้คุยโม้ โอ้อวด ซึ่งอาจจะเป็นการชี้นำราคาหุ้นได้ (ดูแล้วฟังไม่ค่อยขึ้นครับ :x )

2. ทำไมปีนี้จ่ายปันผลลดลง เหลือแค่10สตางค์ (ปีที่แล้วจ่าย0.35บาท)
ตอบ บริษัทมีนโยบายจ่ายเงินปันผล40%ของกำไรสุทธิ ส่วนที่เหลือ60%เก็บไว้ขยายงาน

3. ขอทราบเกณฑ์การรับรู้รายได้ของ รายได้ค่าธรรมเนียมการจัดหาสถานที่เช่า (Location Procurement Fee)
ตอบ ท่านประธานบอกว่าได้ให้รายละเอียดในวันOPP Dayแล้ว เท่าที่จับใจความได้คือ เนื่องจากทางผู้เช่าหลักซึ่งมีอำนาจการต่อรองสูง ไม่ต้องการเสียภาษีโรงเรื่อน12.5% จึงบอกให้SFลงเป็นค่าธรรมเนียมทั้งจำนวนแทนที่จะลงเป็นค่าเซ้ง ส่งผลให้SFต้องเสียภาษีเงินได้สูงขึ้น (รับรู้รายได้ทั้งก้อนแทนที่จะทยอยรับรู้)  :roll:

4. มีการเสนอสถานที่เปิดที่มีศักยภาพจากผู้ถือหุ้น เช่น มหานครสุวรรณภูมิ ฯลฯ

5. แนวโน้มการเพิ่มทุนของบริษัท?
ตอบ ยังตอบไม่ได้ ขึ้นอยู่กับอนาคต โดยนอกจากการเพิ่มทุน บริษัทสามารถกู้หรือออกหุ้นกู้ได้ เนื่องจากยังไม่เต็มเพดาน

6. บริษัทได้มีการพิจารณาเรื่องการออก Property funds หรือไม่
ตอบ ก็เป็นไปได้ แต่การออกProperty Fundมีข้นต่ำอยู่ที่ประมาณ500ล้าน ซึ่งต้องรอสาขาใหญ่ๆ เช่น Esplanade รัชดา

ประธานรีบพูดว่า ถ้าไม่มีผู้ถือหุ้นรายใดถามคำถามก็ขอปิดประชุม :twisted:
007-s

โพสต์ที่ 10

ขอบคุณค่ะ  :D
โพสต์โพสต์