ทำไมคนสนใจse-ed น้อย....

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ทำไมตอนที่ se-ed 5 บาท คนเริ่มขาย ผิดกะช่วง 6-7 บาทคนเริ่มซื้อ   ทั้งที่พื้นฐานไม่ได้เปลื่ยนมากนัก........

แล้วทำไมตอนนี้ gmmm 10บาทคนไม่สน ผิดกะตอน20กว่าๆ ซื้อกันตรึม ....

pdi ตอน10ต้นๆๆ ไม่ค่อยสน ตอนนี้ 20 กว่า เฮเข้าไป......
(ผมจำได้ว่าคุณเหาฉลาม ถือเยอะมาก แนะนำให้คนซื้อตอน10นิดๆ )

ptl เหมือนกัน 5.5-6บาทว่าดีกันจัง.... ตอนนี้ 4กว่า เงียบก็เยอะ:lol:

เรือก็ใช่ ตอนนั้น40-50 โอ้เยี่ยมมากซื้อเหอะ ตอนนี้18-28บอกให้ขาย......

ผมสังเกตุ จากในเวปนี้ประกอบด้วยครับ....

แล้วเราควรซื้อตอนไหนดีเนี่ย... 8)
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

ตอนที่ไม่มีใครสนใจ
ไม่มีบทวิเคราะห์
แต่คนในเวบนี้สนใจ
ถ้าดูแล้วปิ๊ง ก็ซื้อเลยครับ

เมื่อไหร่ โบรคออกบทวิเคราะห์ ผมหยุดซื้อครับ
HI.ผมเอง

โพสต์ที่ 3

:lol:  :lol:  :lol:

ถ้าไม่มีแบบนี้ แล้ว จะหาจังหวะไหน ซื้อ หรือ ขายหล่ะครับ :lol:

อืมส์

อ่านแล้วคิดถึง โฮมโปร ไอที พีบี  แมคโคร เลย :D
mr.bean

โพสต์ที่ 4

แม่บ้านชอบซื้อของ ตอนลดราคา

โดยเฉพาะ ถ้ามีไทยมุงกันเยอะๆ

ซึ่งก็คล้ายๆ กันกับหุ้นตอนที่

ราคาเริ่มวิ่ง วอลลุ่มเริ่มมา

เอ้า พวกเราลุย  :o

แต่ผมว่า

ถ้าเรามีข้อมูลที่เป็นตัวเลขพื้นฐานของบริษัทบ้าง

อดทน รอ และมั่นใจในข้อมูลที่มี

และทำตรงกันข้ามกับคนทั่วๆ ไป

ผมว่า มันน่าลองนะครับ :lol:
นักลงทุนที่แท้จริง
สามารถหาประโยชน์จากการเกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำอีกของการมองโลกในแง่ดีเกินไปและการวิตกกังวลจนเกินเหตุของฝูงชน
ที่มา : Value Investing made easy
วัวแดง

โพสต์ที่ 5

ถ้าเรามีข้อมูลที่เป็นตัวเลขพื้นฐานของบริษัทบ้าง

อดทน รอ และมั่นใจในข้อมูลที่มี

และทำตรงกันข้ามกับคนทั่วๆ ไป

ผมว่า มันน่าลองนะครับ
ลองเถอะครับ (หาพวก :lol: )
แต่ต้องทนได้กะการคิดอยู่คนเดียว  คนว่าบ้า  ยึดมั่นเกินไป ขวางโลก ......

นี่แหละวิธีที่ผมโปรดปราน..... แต่ก็ทำให้ผมพลาดticon ตอน 12บาทกว่า มัวแต่รอซื้อที่ 7 บาท ลงมาให้ที่9บาทก็ไม่เอา :lol:
แถมด้วยขายwg แถว35 บาท ไปซื้อ bat-3k ที่ 60  :twisted:

แต่ผมไม่เคยเสียใจ เพราะผมยังไม่ตาย ยังมีเวลาอีกเยอะ ที่จะเรียนรู้ :D
วัวแดง

โพสต์ที่ 6

[quote="HI.ผมเอง"]:lol:
โพสต์โพสต์