ถ้าฟ้องให้ถอด PTT ออกจากตลาดสำเร็จจริงๆ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Stock Broker
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ถ้าฟ้องให้ถอด PTT ออกจากตลาดสำเร็จจริงๆ

โพสต์ที่ 1

เพื่อนๆ ว่าตลาดหุ้นไทยจะเป็นไงต่อครับ?
Frankie
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

ถ้าถอดได้ (ยากมากจนคิดว่าเป็นไปไม่ได้) หุ้นคงดิ่งเหวครับ
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ก็จะเป็นตลาดหุ้นไทยต่อไปครับ และน่าจะเป็นโอกาสซื้อสำหรับ VI

แต่ .. ส่วนตัวแล้ว ผมยังไม่คิดว่าจะถอดได้ง่ายนักหรอกครับ

.... เทียนอันเหมิน ยิงกันตายเลือดทาจตุรัส ฝรั่งไม่เห็นกลัว ไม่เห็นขาดความมั่นใจจะเข้าไปลงทุน

... กฏหมายมากมาย เอาเงินออกก็ยาก กฏหยุมหยิมจุกจิกสารพัด ... แต่ฝรั่งยังแห่ไปจีน คนไทยก็แห่ไปจีน ...

อย่าไปโดนฝรั่งกับนักการเมืองมันหลอกเลยครับ เรื่องความเชื่อมั่น

ความเชื่อมั่นที่แท้จริง คือ มาลงทุนแล้วจะกำไรแค่ไหน แหละครับ คือ ความเชื่อมั่นที่แท้จริง

สำหรับ กรณี PTT คนมาลงทุน ต้องเซ็งแน่ๆครับ เพราะ เมืองไทย ทำตามกฏกันไม่รัดกุม คิดอะไรทำอะไร ไม่รัดกุม กฏก็ออกไม่รัดกุม .. คงเป็นอีก 1 บทเรียน
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
ภาพประจำตัวสมาชิก
ฮกหลง

โพสต์ที่ 4

ถ้าเป็นจริง หุ้นคงตกในช่วงแรก แต่ก้เป็นโอกาสครับ ถ้าทำแล้วเกิดผลกระทบทางบวกต่อประชาชนส่วนใหญ่ไม่ต้องใช้น้ำมันแพงผมว่าก็ดีครับ
Oatarm

โพสต์ที่ 5

ถ้าเป็นจริง หุ้นคงตกในช่วงแรก แต่ก้เป็นโอกาสครับ ถ้าทำแล้วเกิดผลกระทบทางบวกต่อประชาชนส่วนใหญ่ไม่ต้องใช้น้ำมันแพงผมว่าก็ดีครับ
   ผมไม่เห็นว่าการเอา PTT ออกจากตลาดแล้วน้ำมันจะถูกลงได้อย่างไร  
คุณ ฮกหลง  กับ คุณ  ขงเบ้ง เป็นคนเดียวกันรึเปล่าครับ
BenjaMinburee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 6

ผมพึ่งซื้อเพิ่มมาก่อนรู้ข่าวนี้ 1 วัน จะร้องเพลงให้เพื่อนๆ
พี่ๆ น้องๆ ฟังนะครับ
"ทำไมต้องเป็นตัวเราที่เศร้า ทั้งที่เราทุ่มเทความภักดี
รักที่มอบกลับต้องชอกช้ำฤดี ทำเช่นนี้ผิดหรือไร"
BenjaMinburee

โพสต์ที่ 7

ส่วนตัวแล้วผมคิดว่านักลงทุนในจะต้องเจออุปสรรคในการลงทุนอยู่แล้วครับ ส่วนผมก็ต้องคอยดูล่ะครับ จงสู้ต่อไป
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 8

คัดท้าย เขียน:ก็จะเป็นตลาดหุ้นไทยต่อไปครับ

[snip]

ความเชื่อมั่นที่แท้จริง คือ มาลงทุนแล้วจะกำไรแค่ไหน แหละครับ คือ ความเชื่อมั่นที่แท้จริง
ditto
Dech
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 9

เหมือนข้างบนครับ

ถ้าจะลงหนักๆ ผมว่ามีผลแค่ช่วงแรกแค่นั้นแหละครับ

ซึ่งเป็นการหลอกทุบเอาของมากกว่า

เพราะตัวอื่นๆลงตามแน่ๆ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
Boring Stock Lover

โพสต์ที่ 10

TPI ก็กลายเป็นรัฐวิสาหกิจ ไปสมัครงาน TPI ดีกว่า  :lol:
โพสต์โพสต์