aj มีอะไรดี แล้ว ptl ล่ะ???

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

วันนี้เห็นคนสนใจ aj มากจนซิวลิ่ง เลย.......

หลังจากราคาทำนิวโลว์มาเรื่อยๆๆ.....

แล้วเจ้าหุ้นนิวโลว์ ไฮยิวส์ ของผม อย่าง ptl ล่ะ .......

ไม่มีดีเลย หรอ :lol:  :lol:  :lol:

กำไรก็มากกว่า ปันผลก็ดีกว่า :D
jaychou

โพสต์ที่ 2

อย่าเอาราคาบนกระดานมาตัดสินคุณภาพหุ้นครับ

............

"ถ้าตลาดมีประสิทธิภาพจริง ผมคงไปนั่งขอทานแล้ว" -วอร์เรน บัฟเฟต
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

อย่ามาดูถูกอาเจ้ของผมนะ

ผมเล่นกะเค๊ามาสามรอบ กำไรทุกรอบเลยนะ

(ยกเว้นรอบนี้ ตกรถเฉยๆ เลย T____T)
jaychou

โพสต์ที่ 4

ตอบแบบนี้ น่าจะเดาได้ว่าตกรถครือๆกัน....

:lovl:
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

Re: aj มีอะไรดี แล้ว ptl ล่ะ???

โพสต์ที่ 5

[quote="วัวแดง"]
แล้วเจ้าหุ้นนิวโลว์ ไฮยิวส์ ของผม อย่าง ptl ล่ะ .......

ไม่มีดีเลย หรอ :lol:
Oatarm

โพสต์ที่ 6

เคยมีบทวิเคราะห์ผ่านตาเมื่อไม่นานมานี้ ความกังวลต่อ  PTL คือแนวโน้มราคา PET ที่ไม่กระเตื้องขึ้น เพราะมี Supply ล้นอยู่  ขณะที่ PTA ซึ่งเป็นต้นทุนราคายังคงปรับตัวขึ้น  คาดว่าปลายปี Demand ของ Pet จะขยายตัวมาทัน Supply ส่วนเกิน  ถือไว้ใจเย็นๆ  ปีหน้าคงดีขึ้นครับ  ผมเองยังไม่มี แต่ขึ้น Short list ไว้  รอให้อ่อนตัวถึงระดับตกลงใจครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง

โพสต์ที่ 7

ถือไว้ใจเย็นๆ  ปีหน้าคงดีขึ้นครับ  ผมเองยังไม่มี แต่ขึ้น Short list ไว้  รอให้อ่อนตัวถึงระดับตกลงใจครับ
ผมเคยมองราคา snc เทียบกะ ptl ....

ตอนราคาประมาณ 5บาทกว่า ..เดือน8/48 ว่าตัวไหนน่าสนใจกว่ากัน....
สุดท้ายไม่เลือกทั้งคู่ แค่เล็งเฉยๆๆ  กะว่าไม่ต่ำ4.8 ไม่ซื้อ.....
คิดว่าจะไม่ได้ซื้อแล้ว สุดท้าย ได้ทั้งคู่

เพราะ "ถ้าตลาดมีประสิทธิภาพจริง ผมคงไปนั่งขอทานแล้ว" -วอร์เรน บัฟเฟต

ความคิดผมนะครับ อีกไม่นานหรอกครับ ptl จะแซง snc อีกครั้ง

ตอนนี้ ไม่ถึง10 ไม่ขาย....
โพสต์โพสต์