ผมว่ามันถูกสุดๆนะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
hongvalue
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 275

โพสต์ที่ 1

ผมไปโหลดงบ team มาดู  ev /ebitda 4 ev/sale 0.6 roe 36 % pe 4 กว่าๆ ผมว่าสุดยอดเลยครับ ถ้าไปกู้เงินมา take over ปีเดียวยอดขายคุ้มทุนด้วยซ้ำ อยากถามความเห็นว่าทุกท่านคิดว่าตัวนี้ พอจะเป็น หุ้น value ได้ไหมครับ ผมเคยลองทำสถิตินั่งโหลดงบมาหาค่า ev/sale ที่ต่ำประมาณ 0.6 ของปี 48 (งบปี 47 แต่ปี 48 ขึ้นแรง) แต่ละตัวขึ้นปีเดียวเกิน 50  %  ผมเอาแนวคิดมาจาก column money game นะครับ ทุกท่านคิดว่าไง
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 2

คิดหุ้น 300 ล้านหุ้นแล้วด้วยเหรอครับ ...
It's earnings that count
โพสต์โพสต์