บทวิเคราะห์ เดินเรือช่วงที่กำลัง พีค

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

บทวิเคราะห์ เดินเรือช่วงที่กำลัง พีค

โพสต์ที่ 1

อยากทราบว่าช่วงที่เดินเรือ กำลังพีค
บทวิเคราะห์ บอกว่าให้ขายหรือซื้อครับ

ผมอยากเปรียบเที่ยบระหว่าง pdi กับเรือครับ
น่าจะมีแนวโน้มใกล้ๆกัน
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
omega
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมเข้าตลาดมาเป็นช่วงเรือกำลังจมพอดีเลยครับ จำได้ว่า PSL ราคา 40กว่าๆ  ส่วน TTA แถว 30 กว่าๆ บทวิเคราะห์ทั้งไทย+เทศเชียร์ซื้อไม่ลืมหูลืมตาเลยครับ จำได้โดยเฉพาะของ Goldman Sachs ให้ราคา PSLไว้แถว 80 บาทกว่าๆ ผมก็เอาซักหน่อยครับทั้งเรือแขกเรือฝรั่ง เห็น PE ต่ำ+ปันผลดี ได้บทเรียนราคาแพงทีเดียวครับ ตอนนี้ท่องขึ้นใจเลยหุ้นวัฐจักรต้องซื้อตอน PEสูงๆ  :lol:
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

เดี๋ยวตอน นักวิเคราะห์บอกให้ซื้อเดี๋ยวผมขายเลยครับ

พอดีๆ :lol:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
โพสต์โพสต์