ถ้าผมสนใจ ubc นอกตลาดจะมีความเสี่ยงอะไรบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
tanapol
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

ถ้าผมสนใจ ubc นอกตลาดจะมีความเสี่ยงอะไรบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

ถ้าผมซื้อ ubc ไป

และเกิดมันทำ tender จนต้องออกนอกตลาด

ผมจะมีความเสี่ยงอะไรบ้างครับ

รบกวนพี่ๆ ให้ความรู้ผมด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

(สนใจจิงๆครับ)
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 2

ควรจะบอกว่าสนใจจริงๆเพราะอะไร 1 2 3

ถ้าบอกไม่ได้ก็อย่าไปสนมันเลยนะ
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ดูผู้บริหาร CP ครับ ทั้งวิธีใช้เงิน วิธีหาเงิน วิธีปฏิบัติต่อผู้ถือหุ้น

ถือนอกตลาด ถ้าคิดผิด ไม่มีโอกาสแก้ตัวนะครับ
MarginofSafety
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

jaychou เขียน:ดูผู้บริหาร CP ครับ ทั้งวิธีใช้เงิน วิธีหาเงิน วิธีปฏิบัติต่อผู้ถือหุ้น

ถือนอกตลาด ถ้าคิดผิด ไม่มีโอกาสแก้ตัวนะครับ
ได้ยินมาในเชิงลบเหมือนกันครับ แต่ไม่ทราบรายละเอียด
ช่วยยกตัวอย่างให้ฟังได้มั้ยครับ หรือแนะนำกระทู้ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ
"Winners never quit, and quitters never win."
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

กลุ่มบริษัทนี้เค้ากล้าใช้จ่าย กล้าลงทุนครับ และไม่เกรงใจในการขอเพิ่มทุนจากผู้ถือหุ้น

ดูอย่าง TRUE ไม่สังเกตกันหรือว่าส่วนของผู้ถือหุ้นเหลือแค่ 83 ล้านบาท คิดต่อหุ้นเหลือเพียง 2 สตางค์ต่อหุ้นเท่านั้น ยังกล้าทุ่มซื้อ UBC ตั้ง 26.5 บาท
ไม่นับพวกแคมเปญตัดราคาต่างๆที่สู้กันดุเดือด แต่ก็แปลกดีที่หุ้นขึ้นเอาๆ

กรณี CP7-11 ให้ความช่วยเหลือทางการเงิน Lotus ในจีนก็ใช่ เมือไม่กี่ปีก่อน TA (TRUE) ออกหุ้นเพิ่มทุน ก็บริษัทในเครือนี่แหละซื้อ

ไม่รู้พอ UBC เริ่มทำกำไรได้แล้ว จะต้องไปอุดหนุนใครอีกหรือเปล่านะครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 6

ได้กระดาษหนึ่งแผ่นครับ
โพสต์โพสต์