ปรากฎการณของดัชนี ที่ไม่ค่อยได้เห็นบ่อยนัก

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

ปรากฎการณของดัชนี ที่ไม่ค่อยได้เห็นบ่อยนัก

โพสต์ที่ 1

วันที่ 17 มีนาคม 2006 เวลา 12.30 น.

SET Index:          740.48 +0.52
SET100 Index:   1,131.49  -2.35    
SET50 Index:       518.32  -1.12  

น่าสนใจไหมครับ
woody
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

Re: ปรากฎการณของดัชนี ที่ไม่ค่อยได้เห็นบ่อยนัก

โพสต์ที่ 2

[quote="CK"]วันที่ 17 มีนาคม 2006 เวลา 12.30 น.

SET Index:
Impossible is Nothing
MarginofSafety
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

เหมือนกำลังใบ้หวยเลยครับ  :lol:

ผมนั่งคิดตั้งนาน ยังไม่เข้าใจเลยครับ
ช่วยเฉลยหน่อยสิครับ
"Winners never quit, and quitters never win."
MarginofSafety

โพสต์ที่ 4

อ้อ... เข้าใจแล้วครับ  8)
"Winners never quit, and quitters never win."
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 70

โพสต์ที่ 5

พี่ CK ครับ เราสามารถเปลี่ยน Theme color ของเวบโดยอัตโนมัติให้เป็นไปตามดัชนีได้หรือเปล่าครับ เป็นต้นว่า ตั้งเอาไว้ว่าวันไหนดัชนีลงเกิน 3% วันนั้น Theme color จะกลายเป็นสีแดงสดโดยอัตโนมัติ

น่าสนุกดี
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 6

สุมาอี้ เขียน:พี่ CK ครับ เราสามารถเปลี่ยน Theme color ของเวบโดยอัตโนมัติให้เป็นไปตามดัชนีได้หรือเปล่าครับ เป็นต้นว่า ตั้งเอาไว้ว่าวันไหนดัชนีลงเกิน 3% วันนั้น Theme color จะกลายเป็นสีแดงสดโดยอัตโนมัติ

น่าสนุกดี
ได้ครับ แต่ขี้เกียจทำ hahaha
แล้วจะเอาดัชนีไหนครับ set, set50, set100
CEO
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

ท่านซีเคนี่ช่างสังเกตจริงๆครับ
:roll:  :roll:  :roll:
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
ch_army

โพสต์ที่ 8

ของงไดไหมครับนี่ ผมไม่เข้าใจครับ ยอกจากว่ามัน บวก ลบ ลบ เหรอครับ แต่ก็ไม่แปลกนี่ หรือว่าอะไรแปลกครับ ผม งง ครับ
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
Oatarm

โพสต์ที่ 9

ของงไดไหมครับนี่ ผมไม่เข้าใจครับ ยอกจากว่ามัน บวก ลบ ลบ เหรอครับ แต่ก็ไม่แปลกนี่ หรือว่าอะไรแปลกครับ ผม งง ครับ

ปกติดัชนี SET จะถูกน้ำหนักของ หุ้นในกลุ่ม SET 100 ชี้นำ  เพราะ หุ้นใน SET 100 จะมีมาร์เกตแคปมาก  ฉะนั้นการที่ SET เป็นบวก โดย SET 100 ติดลบ แสดงว่าวันนี้ หุ้นตัวเล็กที่ไม่อยู่ใน SET 100 เป็นบวกมาก มากจนเอาชนะน้ำหนักถ่วงจากการที่ SET 100 เป็นลบ
  ผมเข้าใจอย่างนี้ครับ
Eyore
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

ท่าน CK ครับ ผมว่าน่าจะทำ Theme color ตาม TVI index น่าจะดีนะครับ  :D
Stock Broker

โพสต์ที่ 11

เดี๋ยวสัปดาห์หน้า มร.ตลาด ก็เฉลยคำตอบให้เองครับ

ใครเป็น VI ก็เตรียมเข่งกะตะแกรงกันไว้ให้ดีแล้วกัน
miracle
ผู้ติดตาม: 76

โพสต์ที่ 12

แปลกตามที่พี่CKสังเกต
ทำให้นึกเลยว่า
วันนี้เล่นแต่ตัวเล็กๆๆใครเล่นรอบแสดงว่ามันหมดรอบแล้ว

ใครจะถือยาว ตอนนี้หาหุ้นดีราคาถูกประจำปีได้แล้ว
:)
ong120

โพสต์ที่ 13

เป็นช่วง ล่อ แมงเม่า เพื่อ ปล่อนของ หรือเปล่า

:lol:  :lol:  :lol:
BirdZ

โพสต์ที่ 14

uobt โดน delist ครับ +1.35 impact set ไป 1.6274
เลยดึงเซทขึ้น
uobt ไม่อยู่ในกลุ่ม set50 set100
โพสต์โพสต์