หุ้น PE มากกว่า 20 เท่า ขายยัง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Boring Stock Lover
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้น PE มากกว่า 20 เท่า ขายยัง

โพสต์ที่ 1

เคยเห็นหลายคนพูดว่าถ้าหุ้นมี PE มากกว่า 20 เท่าจะขาย

วันนี้เห็น Mint ที่ทำนิวไฮ ราคาวันนี้หลัง XW แล้วด้วย ใช่หรือเปล่า

PE ก็เกิน 20 แล้ว ยังไม่รวมวอร์นะเนี่ย

ขายไม่ขาย
Boring Stock Lover

โพสต์ที่ 2

อันนี้ เริ่มใจอ่อนแล้ว มั้ง :?:
pawiga

โพสต์ที่ 3

555555555 ไม่มีคน ตอบ เลย แปลว่า เริ่มปล่อยกันบ้างแล้วแหง่ๆ อิอิอิ
Mr. Big
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 4

ต้องถามใหม่ว่าใครยังถือทนอยู่  ดีกว่าไหมครับ
mee

โพสต์ที่ 5

ยังถืออยู่ครับ
teetotal

โพสต์ที่ 6

minor ก็ไล่ขึ้นไปเรื่อยๆ ตาม mint
minor มี pe แค่ 12 เท่าเอง  :D
คงไม่มีใคร หาเงินมากมาย ไว้ยัดใส่โลงศพตัวเอง
.........
เชิญรับแจก เมล็ดพันธุ์พืชนานาชนิดได้ที่
http://www.kasetporpeang.com/forums/ind ... board=22.0
เชิญฟังธรรมฟรี ที่ http://www.fungdham.com
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 7

ผมนิยมหุ้น PE สูงครับ

CP7-11
CPN
CAWOW
MINT

ไม่รู้ทำไม

ผมคงจะเก็บมากขึ้นเรื่อยๆครับสำหรับ MINT ไม่รู้ทำไม
แค่รู้สึกอยากเป็นเจ้าของ resort
pawiga

โพสต์ที่ 8

แหม่ แต่ พีอี สูงๆ เกินไป เมื่อเทียบกับ ธุรกิจบางธุรกิจ  ขนาดตลาด และอีกหลายๆอย่าง มันก็ น่าคิดอยู่น่า
momo29

โพสต์ที่ 9

ยังถืออยู่ครับ เป็นแฟนพันธ์แท้ mint แต่แอบปล่อยของไปนิดหน่อยประมาณ 20%  :oops: ท่าจะขายหมูอีกแล้ว
Investing is most intelligent when it is most businesslike.

เว็บของผมครับ GRANDE ซื้อขายเพชร พลอย
ภาพประจำตัวสมาชิก
tummeng

โพสต์ที่ 10

ยังถืออยู่เหมือนกันครับ
ชอบธุรกิจ ชอบผู้ถือหุ้น

ไม่ชอบอย่างเดียว... ราคาทำไมถึงแพงอย่างนี้
thana1823

โพสต์ที่ 11

ขายไม่ขายรอดูผลประกอบการไตรมาสหนึ่งก่อนดีกว่า  หรือถ้าจะให้ดีก็รอดูก่อนว่าการลงทุนในต่างประเทศเป็นอย่างไร  หากผู้บริหารประสบความสำเร็จในการขยายกิจการร้านอาหารที่ประเทศจีนผมว่า พีอี 25 เท่ายังซื้อเพิ่มได้
โพสต์โพสต์