บ้านเมืองเรากลายเป็นแบบนี้แล้ว ปีนี้ตลาดหุ้นอาจไม่ดีดังหวัง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Stock Broker
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

บ้านเมืองเรากลายเป็นแบบนี้แล้ว ปีนี้ตลาดหุ้นอาจไม่ดีดังหวัง

โพสต์ที่ 1

ใครที่เคยมองว่าปีนี้ตลาดหุ้นจะสดใสถึงสดใสมาก อาจต้องทำใจไว้บ้างนะครับ

ผมว่าอัตราดอกเบี้ย เงินเฟ้อ ดูจะขึ้นสูงกว่าที่คาดไว้ตอนแรก และคงไม่ปรับลงง่ายๆ ด้วย

การลงทุน การส่งออก ที่เคยหวังให้เป็นแกนนำ ก็ทำท่าจะชะงักลงจากปัญหาการเมือง

หวังเอาแค่ทรงๆ ก็พอครับ ซัก 750 +/- แล้วกัน
Stock Broker

โพสต์ที่ 2

Market Cap ที ตลท. หวังเป็นนักหนาว่าจะให้โตวันโตคืน ไปๆ มาๆ จะกลายเป็นน้อยลงเอา ถ้า SHIN ถูก delist ออกจากตลาดก็หายวับไปเป็นแสนล้าน แล้วจะต้องเอาหุ้น IPO มาเข้าตลาดอีกกี่ตัวถึงจะชดเชยกันได้ ในเมื่อหุ้นใหญ่ๆ อย่างรัฐวิสาหกิจ เบียร์ช้าง ก็ถูกคัดค้านไม่ให้เข้า

สงสัยต้องปล่อยให้มันค่อยๆ หัดคลานต่อไปแหละครับ ทำอะไรตามสบายคือไทยแท้

เกาหลี ไต้หวัน มาเลเซีย เค้าทิ้งเราไปหลายปีแล้ว

จีน อินเดีย เวียตนามก็กำลังจะทิ้งเราไปไม่ช้านี้

อีกหน่อย อินโด หรือแม้แต่ พม่า กัมพูชา ก็คงไม่หยุดรอเราเหมือนกัน
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 3

ซื้อไว้บ้าง
ถือไว้บ้าง

หากเหตุการณ์เรียบร้อยเมื่อไหร่ก็น่าจะดี

(คิดเข้าข้างตัวเอง  กอดไว้เต็มๆเชียว  ท่าจะแย่แน่เลีย)
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 4

ผมกลับว่า ผลตอบแทนปีนี้ดีจังครับ

แค่สองเดือนครึ่ง ก็ 30% แล้ว
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 5

หมายเหตุ: พอร์ทคนอื่นนะคร๊าบ ไม่ใช่พอร์ทผม

เห็นว่าคุณมนตรีได้เกิน 50% ได้ซ้ำ
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 6

CK เขียน:หมายเหตุ: พอร์ทคนอื่นนะคร๊าบ ไม่ใช่พอร์ทผม

เห็นว่าคุณมนตรีได้เกิน 50% ได้ซ้ำ
ก็เจ้าไทงอน

อ้าวไม่ใช่

เจ้าไทคอน  คุณมนซื้อ11บาท
วันนี้ TICON  <XD>   15.90   16.50   15.90   16.30   +0.40   +2.52   16.30   16.40   935,200   15,148.

แถมปันผงอีกต่างหาก
LOSO

โพสต์ที่ 7

ผมว่าปีนี้ไม่เลวเลยนะครับ ..............
LOSO

โพสต์ที่ 8

เพื่อนผม ซื้อTICON ไว้แถว 6บาท  ขายไปตอน 12 บาทก่าๆรอบนั้น ................

แล้วรับกลับตอน 8 บาท ก่าๆ ...................

นี่ก้อเห็นบอกว่ารอจะทยอยขายอยู่  ถ้าลากเกิน 16 บาทขึ้นมา .........

อย่าถามนะว่าซื้อไว้กี่หุ้น .....................
worapong
ผู้ติดตาม: 2

สุดยอดเลยนะครับ

โพสต์ที่ 9

CK เขียน:ผมกลับว่า ผลตอบแทนปีนี้ดีจังครับ

แค่สองเดือนครึ่ง ก็ 30% แล้ว
ปรัชญา เขียน: ก็เจ้าไทงอน

อ้าวไม่ใช่

เจ้าไทคอน  คุณมนซื้อ11บาท
วันนี้ TICON  <XD>   15.90   16.50   15.90   16.30   +0.40   +2.52   16.30   16.40   935,200   15,148.

แถมปันผงอีกต่างหาก
LOSO เขียน:เพื่อนผม ซื้อTICON ไว้แถว 6บาท  ขายไปตอน 12 บาทก่าๆรอบนั้น ................

แล้วรับกลับตอน 8 บาท ก่าๆ ...................

นี่ก้อเห็นบอกว่ารอจะทยอยขายอยู่  ถ้าลากเกิน 16 บาทขึ้นมา .........

อย่าถามนะว่าซื้อไว้กี่หุ้น .....................
สุดยอดกันทั้งนั้นเลยนะครับ โดยเฉพาะเพื่อนพี่โลโซ สี่เด้งไปแล้ว ยังงี้ของพี่โลโซมิเป็นแปดเด้งสิบเด้งหรือครับ ตลาดหุ้นนี่คงรักเพื่อนพี่มากนะครับ ไม่เหมือนผม ตอนตรุษจีนขายไปหน่อยนึง มาห่ออั่งเปาให้หม่าม้า ขายเสร็จก็วิ่งใหญ่เลยครับ ท่าทางตลาดจะรักผมน้อยไปหน่อยครับ 555
margin of safety
circle of competence
waiting for the perfect pitch
bigshow

โพสต์ที่ 10

ผมตั้งเป้าไว้ทั้งปีขอ 30 % ตอนนี้ถ้ารวมปันผลนี้เกิน 30% แล้ว
งงเหมือนกันครับ :oops:
เป็นคนเลว ในสายตาคนอื่น ดีกว่าโกหกตัวเอง ให้เทิดทูนบูชา ติดกับมายาคติ ที่กะลาครอบ
bigshow

โพสต์ที่ 11

ticon 17 แล้ว ทำ all time high แล้ว :ohno:
เป็นคนเลว ในสายตาคนอื่น ดีกว่าโกหกตัวเอง ให้เทิดทูนบูชา ติดกับมายาคติ ที่กะลาครอบ
โพสต์โพสต์