MCS ประกาศจ่ายปันผล 0.30 บาท ทั้งปี

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

MCS ประกาศจ่ายปันผล 0.30 บาท ทั้งปี

โพสต์ที่ 1

เท่ากับได้ 0.18 บาท :shock:
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

xdวันไหนคับ
CK

โพสต์ที่ 3

ต้นเดือนพฤษภาครับ XD วันที่ 3 พ.ค.
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 4

1.The company has resolved to propose to the Annual General Meeting of
shareholders to approve the total dividend payment of year 2005 at 0.30
Baht per share  that the interim dividend has paid at 0.12 Baht per share
on September 5,2005  and the addition dividend payment at 0.18 Baht per
share and the dividend date will be on May 25,2006 . The closing date of
the shareholders registration book for the right to receive the dividend
will be on May 9,2006.
Impossible is Nothing
akekarat
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

หมูหลุดไป 1 ตัว มือบอนไปหน่อย  :cry:
CK

โพสต์ที่ 6

ทะลุ 3.60 แนวต้านด่านสุดท้ายและสำคัญมากไปแล้วครับ
ถ้าปิดได้สูงกว่า 3.60 จะน่ากลัวมากทีเดียวเชียว
เพราะมันคือ FIB 161.8%

คิดคร่าวๆ ว่า 3.58-3.60 น่าจะเป็นจุด take profit
สำหรับคนที่ซื้อแถวๆ 2 บาท (low และมี volume)

ขอคารวะคุณมนตรี 3 จอกครับ

:bow: :bow: :bow:
Tiger

โพสต์ที่ 7

แล้วเจ้า FIB มันคืออะไรหรือครับ

:roll:
ต้องเรียนรู้ให้ได้
Li .. Zhi .. Ren
CK

โพสต์ที่ 8

FIB คือ Fibonacci Series ครับ อัตราส่วนทองคำ

= 1.618 โดยประมาณ

หลายๆ สำนักใช้เป็นจุด lock in profit
คือขึ้นถ้าหุ้นขึ้นไปประมาณนี้
จะขายออกมา 1/3 ของพอร์ท
เพื่อเก็บกำไรไว้ก่อน

ส่วนที่เหลือว่ากันอีกที

อีกหลายๆ สำนัก ใช้เป็นจุด short against port
รอปรับตัวแล้วซื้อคืน
แต่ถ้าทะลุขึ้นไป ก็ต้อง stop loss

ดังนั้น หลังจากผ่านไอ้ตัวนี้ได้
ราคาจึงมักจะไม่ลง
เพราะแรงขายหมด
แรงซื้อเพิ่ม
ทั้งจากคนที่ stop จากการ short
และจาก new player ที่ชอบซื้อหุ้น new high

ปล. ทฤษฎีนี้ผมอนุมานเอาเอง
เซียนเทคนิกตัวจริงอย่างคุณคัดท้ายมาอ่าน
อาจจะขำกลิ้งอยู่ก็ได้ :rofl:
Onokung

โพสต์ที่ 9

พี่ CK ครับ สวิทย์บางส่วนไปรับ TTA ดีมั๊ยครับ
ตามเทคนิค น่ะครับ ผมดูเทคนิคอ่อนมาก
1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ
CK

โพสต์ที่ 10

Onokung เขียน:พี่ CK ครับ สวิทย์บางส่วนไปรับ TTA ดีมั๊ยครับ
ตามเทคนิค น่ะครับ ผมดูเทคนิคอ่อนมาก
ตามเทคนิก TTA ต้องขายหนีตายอย่างเดียวครับ

รอขึ้นชัวร์ แล้วค่อยเล่น

มีดตก อย่าเอามือไปรับครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 11

CK เขียน: มีดตก อย่าเอามือไปรับครับ
คมจริงๆ  :lol:
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 12

CK เขียน: มีดตก อย่าเอามือไปรับครับ
8) แล้วถ้าเป็นส้มธนาธร หล่นล่ะครับ
    เอามือไปรับได้อ่ะเปล่า...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
Mon money

โพสต์ที่ 13

ขอมีความสุขกับปันผลก่อนละกัน

ในมุมมองผม ผมว่ายังไหวนะ ทนๆเอาหน่อย
โพสต์โพสต์