tttm ประกาศ ปันผล กลางปี หุ้นละ 1.50 บาท

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ลุงขวด
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 115

tttm ประกาศ ปันผล กลางปี หุ้นละ 1.50 บาท

โพสต์ที่ 1

หุ้นที่ปันผลทุกปี ปีละ สองครั้ง ทำ แบบ นี้ เท่าที่ตามมา 6 ปีแล้วครับ ปันครั้งละ 1-2 บาท .....ปีนี้ปันผลระหว่างกาล ให้มา 1.50 บาทต่อหุ้น ขึ้นเครื่องหมาย xd 8/10 จ่าย เงิน xp 28/10/46.......วันก่อนเห็นใครไม่รู้เอามาปั่นกัน ติดกันแถว 130 เศษ ๆ ผมไปติดกับเขาเหมือนกัน ที่ 101 บาท แต่ ราคาทุนเก่า ๆ ที่เก็บไว้ แถว 50 เศษ ๆ ก็มีเหมือนกัน ........สำหรับหุ้นตัวนี้ มั่นคงดี แต่ปันผลน้อย สภาพคล่องน้อย ในความคิดผมว่า ก็ยังต่ำกว่า มูลค่าอีก เพราะ เห็น มีบุคเวลูแถว 148 บาท ราคาก็ควรอยู่เลข 3 หลัก.....ตอนนี้เห็นแถวเกือบร้อย สามารถยืนอยู่ได้ ก็ นับว่า ดีกว่า ไม่มีคน มาเล่นเลย.......หุ้นกำไรต่อหุ้นดี แต่ ปันผลน้อย ตัวหนึ่ง
อ-ริน
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ปันผลประหยัดไปหน่อยค่ะ ลุงขวด
:wink:
ราคาเลย ย่ำอยู่ที่เก่า
:twisted: :twisted:
นักดูดาว
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

สวัสดีครับ _//\\_ ลุงขวด (o_O) ไม่ได้พบนานเลยนะครับ

จำได้ว่าช่วงก่อนที่เล่น TTTM กันเนี่ย มีข่าว tender offer ใช่ไหมครับ
เห็นเงินสดต่อหุ้นก็น่าจะเอามาเก็บหุ้นคืนจริงๆ

ด้วยความนับถือ
นักดูดาว
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 4

บริษัทที่ผมลงทุนน่าจะจ่ายปันผลครึ่งปีบ้างนะครับ เงินสดก็เหลือตั้งเยอะ ผมจะได้เอาเงินปันผลไปซื้อนมให้ลูกกิน
ล็อคหัวข้อ