โอ้......นิวโลว์ ไฮยิวส์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้ผมสนใจหุ้นนิวโลว์ ที่ปันผลน่าสนใจมาก ใครคิดว่าไง

1.gmmm ราคา10.1  กำไร 1.17 pe 8.6 เท่า :shock: ปันผล 0.8 =7.9% :shock:  ipoที่30บาท

2.ptl ราคา 4.9 กำไรประมาณ 0.8 pe6.1เท่า  :shock: ปันผลประมาณ 0.35 =7.1% ipoที่ 6.9บาท

ที่สำคัญทั้งคู่มี pbv ไม่ถึง1.5 เท่า 8)  นี่ล่ะหุ้นที่ผมชอบ :lol:  :lol:  :lol:

ส่วนเรื่องตัวธุรกิจต้องตามต่อไป.................
วัวแดง

โพสต์ที่ 2

อืมมลืม อีกตัว nncl แต่ราคาไม่โลว์แล้ว :oops:
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 3

PTL ออกอาการคล้ายๆ กับเริ่มศูนย์เสียความสามารถในการทำกำไร
ต้นทุนดูเหมือนจะลดลงอย่างต่อเนื่อง

น้ำมันที่ทำท่าจะกลายเป็นขาขึ้นเต็มๆ และอาจจะทำนิวไฮปลายปีนี้
จะเป็นปัจจัยกดดันต้นทุน PTL อย่างมาก

GMMM ได้รับอิทธิพลจากการเมือง และจะได้รับผลกระทบมากสุด
หากเศรษฐกิจตกต่ำ เพราะสื่ออยู่ได้ด้วยรายได้จากโฆษณาเป็นหลัก
qingwen

โพสต์ที่ 4

เผลอนิดเดียว เดี๋ยวนี้ GMMM ลงไปเหลือ 10 บาทแล้วเหรอ
น่าจะต้องกลับมาสนใจแล้วเหมือนกัน แต่คงต้องดูว่าจะมีรายได้ที่แน่นอน มาจากไหนบ้าง

อ้อนึกขึ้นได้ว่าไปซื้อ MATI มาแพงๆ งั้นไม่สนใจดีกว่า
对不起,请问一下.
存货是什么意思 ?
Mr. Big
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 5

GMMM คลื่นหายไป 1 คลื่นนี่ครับ (pEak FM)
bigbuck

โพสต์ที่ 6

ไม่ค่อยเข้าใจ GMMM เท่าไหร่ เหมือนธุรกิจไม่มีความแน่นอนยังไงไม่ทราบ
เดี๋ยวได้คลื่นนั้น เดี๋ยวเสียคลื่นนี้ อีกทีก็ได้รายการนั้น โอ้ยเคยตามอยู่พักหนึ่ง ตามไม่ทัน เลิกเล่นไปแล้วครับ
ผมว่ามีอย่างอื่นที่ถูกกว่า แน่นอนกว่าอีกเยอะนะครับ ไอ้ราคา IPO นะอย่าไปสนเลยครับ แล้วแต่เขาจะสร้างราคา
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 7

พี่วัวแดง ระวังซ้ำรอย CEI นาครับ high yield, high pb/v, low price...
Frankie
ผู้ติดตาม: 2

Re: โอ้......นิวโลว์ ไฮยิวส์

โพสต์ที่ 8

[quote="วัวแดง"]
ที่สำคัญทั้งคู่มี pbv ไม่ถึง1.5 เท่า 8)
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
วัวแดง

โพสต์ที่ 9

CK เขียน:พี่วัวแดง ระวังซ้ำรอย CEI นาครับ high yield, high pb/v, low price...
ก่อนที่ cei ตกต่ำถึงเพียงนี้ ก็มีจังหวะขึ้นนะครับประมาณ สิบกลางๆ ผมก็มีกำไรติดมือมาบ้าง ถึงไม่มากนัก แต่ไม่ถึงกลับขาดทุน :D

รู้สึกรอบสุดท้ายที่ผมปล่อยชุดใหญ่ จะได้ราคาใกล้ที่ผมซื้อ
มาซื้อคืนบ้าง ขายบ้าง ก็ขาดทุนเหมือนกัน แต่ไม่เข้าเนื้อครับ รับประกัน

หุ้นที่ทำให้ผมเจ็บกลับเป็น fancy :oops:
วัวแดง

Re: โอ้......นิวโลว์ ไฮยิวส์

โพสต์ที่ 10

[quote="Frankie"][quote="วัวแดง"]
ที่สำคัญทั้งคู่มี pbv ไม่ถึง1.5 เท่า 8)
วัวแดง

โพสต์ที่ 11

qingwen เขียน:เผลอนิดเดียว เดี๋ยวนี้ GMMM ลงไปเหลือ 10 บาทแล้วเหรอ
น่าจะต้องกลับมาสนใจแล้วเหมือนกัน แต่คงต้องดูว่าจะมีรายได้ที่แน่นอน มาจากไหนบ้าง

อ้อนึกขึ้นได้ว่าไปซื้อ MATI มาแพงๆ งั้นไม่สนใจดีกว่า
ผมว่าอนาคตไม่แพงนะ อย่างน้อย 16ปีที่ผ่านมา มีปันผลตลอด

และถ้าเกิดใครสนใจมติจริงๆ เป็นผมไม่ยอมขายขาดทุนแน่นอน :D
วัวแดง

โพสต์ที่ 12

bigbuck เขียน:ไม่ค่อยเข้าใจ GMMM เท่าไหร่ เหมือนธุรกิจไม่มีความแน่นอนยังไงไม่ทราบ
เดี๋ยวได้คลื่นนั้น เดี๋ยวเสียคลื่นนี้ อีกทีก็ได้รายการนั้น โอ้ยเคยตามอยู่พักหนึ่ง ตามไม่ทัน เลิกเล่นไปแล้วครับ
ผมว่ามีอย่างอื่นที่ถูกกว่า แน่นอนกว่าอีกเยอะนะครับ ไอ้ราคา IPO นะอย่าไปสนเลยครับ แล้วแต่เขาจะสร้างราคา

ผมชอบตรงที่ ต้นทุนเค้าค่อนข้างต่ำนะ.....

ส่วนipo ให้ดูไว้ประกอบ ว่าอย่างน้อยก็มีคนที่เคยซื้อตอน 30 บาท เพราะเห็นว่าอนาคตจะดี แต่ตอนนี้คนล่ะเรื่องกัน :lol:
วัวแดง

โพสต์ที่ 13

ออกตัวก่อนนะครับ ผมไม่ใช่นักลงทุนเน้นคุณค่าพันธุ์แท้

ผมมันก็งูๆปลาๆ เห็นราคาถูก เมื่อเทียบกับคุณค่า ก็ซื้อ

ผิดบ้าง ถูกบ้าง ตามประสา คนเลี้ยงวัว :lol:

ไม่กล้า ไปเทียบกับท่านผู้รู้หรอกครับ :D

คนที่เพิ่งเข้ามาใหม่ๆ อย่าเชื่อผมหมดนะครับ ไปคิดเอาเอง ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
วัวแดง

โพสต์ที่ 14

CK เขียน: GMMM ได้รับอิทธิพลจากการเมือง และจะได้รับผลกระทบมากสุด
หากเศรษฐกิจตกต่ำ เพราะสื่ออยู่ได้ด้วยรายได้จากโฆษณาเป็นหลัก
แล้วตอนนี้การเมืองใกล้ถึงจุดแตกหักแล้ว จะมีอิทธิพลมากแค่ไหน :?:
แล้วคิดว่าตอนนี้เศรษฐกิจตกต่ำอีกเยอะมั้ย :?:
แล้วทำไมgmmm ต้องเป็นผู้ร้ายตลอด เป็นพระเอกบ้างไม่ได้หรือ :?:
ถ้าเศรษฐกิจตกต่ำ จะกระทบแค่gmmmตัวเดียวหรือทั้งตลาด :?:
nanchan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 15

ผมว่าpbv 1.5 เท่านี่ ไม่ต่ำเลยนะ
แต่ก็ไม่สูง ถ้าบริษัทนั้นดูดี
เอะ gmmmนี่ก็ดูดีนะ ซื้อไว้ซักนิดหน่อย
เอาไว้ไปดูดีเจ หรือนักร้องอะไรประมาณนี้รึเปล่า
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
วัวแดง

โพสต์ที่ 16

nanchan เขียน:ผมว่าpbv 1.5 เท่านี่ ไม่ต่ำเลยนะ
แต่ก็ไม่สูง ถ้าบริษัทนั้นดูดี
เอะ gmmmนี่ก็ดูดีนะ ซื้อไว้ซักนิดหน่อย
เอาไว้ไปดูดีเจ หรือนักร้องอะไรประมาณนี้รึเปล่า
ถ้าเทียบกับกลุ่มที่เค้าอยู่ ผมว่าไม่ถือว่าสูงจนน่าเกลียดครับ

เผลอๆ เรียกว่าต่ำด้วยซ้ำไป :wink:
ล็อคหัวข้อ