มีใครถือหุ้น DM อยู่บ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
qingwen
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ลอง search แล้วไม่มีพูดถึงเลย (ฟังชั่น search มีปัญหาหรือเปล่า) ต้องยอมรับว่าเป็นหุ้นที่ผมเก็บอย่างมีความสุขจริงๆ

หุ้นอะไรก็ไม่รู้ตัดหนี้สูญไป 51 ล้าน จากกำไรกลายเป็นขาดทุนบานเบอะ

มีใครทราบบ้างครับว่า หนี้สูญรายนี้เป็นหนี้ของใคร ปกติเขาซื้อเจ้าหนี้ของกลุ่มเซ็นทรัลเป็นหลัก แล้วมันเกิดหนี้สูญอะไรได้ขนาดนั้น อยากรู้จริงๆเลย

ปล.ผมมาซื้อตอนมันตกละเอียดแล้ว เลยมีความสุข ใครมาซื้อตอนสิบกว่าบาทคงพุดไม่ออกเหมือนกัน
对不起,请问一下.
存货是什么意思 ?
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 917

โพสต์ที่ 2

เข้าใจว่าหากเป็นชื่อหุ้นอักษรน้อยกว่า 2 ตัว จะค้นหาไม่ได้ครับ

ส่วน dm เป็นหุ้นที่คล้ายๆกับหุ้นการเงินอื่นๆครับ
คือกู้มาปล่อยต่อ กินส่วนต่าง
แต่หากบริหารความเสี่ยงไม่ดี ผลลัพธ์ก็จะเป็นอย่างนี้ครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ล็อคหัวข้อ