เมื่อไหร่ถึงจะมีเสรีการเงินออกไปลงทุนต่างประเทศได้ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
GTA
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เมื่อไหร่ถึงจะมีเสรีการเงินออกไปลงทุนต่างประเทศได้ครับ

โพสต์ที่ 1

ผมเศร้าใจมากครับ คนที่รวยจริงๆสามารถเอาเงินออก ตั้ง nominee ไปลงทุนได้ แต่คนธรรมดาห้ามเอาเงินเอา
มีโอกาสดีๆตั้งมากมายที่คิดว่าถ้าเอาเงินออกได้คงจะได้เงินมากกว่านี้  ตั้งแต่การคาดการณ์เรื่องราคาสังกะสิ
ถ้าเอาเงินออกได้ ผมไปซื้อ furture zinc ตั้งนานแล้วครับ
หรือเรื่องน้ำมัน   เศรษฐกิจญี่ปุ่นที่ฟื้นตัว  เรื่องกระแสทีวี plasma lcd ทุกอย่างหาเงินได้ทั้งนั้น  เมื่อไหร่จะได้รับโอกาสนั้นซักที  เงินใครเงินมันครับผมจะเจ๋งมันก็เรื่องของผม แต่ของให้ปลดล็อกให้ลงทุนต่างประเทศได้ซักที
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

มีใครห้ามเหรอครับ ผมไม่ทราบจริงๆ

บางท่านแถวๆนี้ก็ซื้อหุ้นต่างประเทศนี่ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
Verified User
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 3

ตอนนี้ portfolio management อนุญาตให้เฉพาะที่เป็นการลงทุนผ่านกองทุนรวม FIF เท่านั้น เอาเงินออกไปลงทุนเองไม่อนุญาต
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
ล็อคหัวข้อ