กระทู้เก่าๆ มีประโยชน์เยอะแยะ ทำไม ไม่ค่อยมีใครไปตามอ่านกัน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

กระทู้เก่าๆ มีประโยชน์เยอะแยะ ทำไม ไม่ค่อยมีใครไปตามอ่านกัน

โพสต์ที่ 1

ผมว่าข้อมูล ที่พี่ๆเพื่อนๆ ช่วยกันคิด ช่วยถาม ช่วยตอบเอาไว้ มีเยอะแยะมากมายจริงๆ มีประโยชน์มากๆ

แล้วหลายๆกระทู้ก็ไม่ล้าสมัยด้วย ใช้ได้ตลอด ผมว่าถึงเวลาแล้วที่เราจะช่วยกันเลือก กระทู้ดีๆเด่นๆ หรือเด็ดๆ อะไรไว้ ให้ค้นหาหรือไปดูง่ายๆนะครับ

ถ้าทางทีมงานมีอะไรที่ผมจะช่วยได้ ก็บอกนะครับ ยินดีครับ

เพราะผมลองใช้ search ใน web เอง หรือลองเอา google มาช่วย ก็ไม่ได้ตรงตามที่ต้องการ ถ้าช่วงไหนที่เข้ามาบ่อยๆ ก็พออาศัยคุ้นๆ แล้วค่อยๆ สุ่มรื้อดู ก็พอได้แต่เหนื่อยหน่อย แต่ถ้าช่วงไหนยุ่งๆไม่ได้ตาม ก็ไม่รู้เรื่องอะไรเลยแล้วก็ขี้เกียจไปตามอ่านกระทู้เก่าๆ เหมือนกันครับ เพราะแค่ไม่ได้เข้าไม่กี่วันกระทู้ใหม่ก็ตามอ่านไม่หมดแล้วครับ ถ้าละช่วงไปนานก็ไม่ต้องคิดจะไปตามหาเลยครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ล็อคหัวข้อ