คุณ WEB ครับ หนังสือแปลเล่มใหม่จะวางแผงเมื่อไรครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
yakole
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คุณ WEB ครับ หนังสือแปลเล่มใหม่จะวางแผงเมื่อไรครับ

โพสต์ที่ 1

เห็นว่าช่วงนี้เงียบๆ ไปนะครับ จะเป็นหนังสือแปลแนวใดครับ  :lol:
ประจวบ
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

อยากให้คุณwebแปล
"22 immutable  law of  marketing"ของal  rie  กับjack  trout
คุณสงกรานต์เคยแปลไว้หลายปีก่อนตั้งแต่ยังไม่มีลิขสิทธิ
หาอ่านไม่ได้แล้วเพราะไม่เคยพิมพ์ซ้ำอีกเลย
เป็นหนึ่งในหนังสือที่อจ.นิเวศน์แนะนำไว้
หนักแน่นในแนวทางviพันธ์แท้
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

เดือนก่อนเห็นคุณพรชัยไปฟังคุณฉัตรชัยบรรยายในงาน Investors' Day เห็นหนีบหนังสือเล่มหนึ่งไปด้วย หนาพอควรเลยนะ

หนังสือ 22 Laws ถ้าเป็นเล่ม
ประจวบ
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

22  immutable  law of marketing  in asia
ผมมีแล้วครับ
มีอยู่2ข้อที่ต่างไปจากเล่มดั่งเดิม
และตัวอย่างที่ยกมาให้ดูก็ต่างกัน
หนักแน่นในแนวทางviพันธ์แท้
WEB
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 5

ผมกำลังแปล The Intelligent Investor อยู่ครับ ใกล้เสร็จแล้ว  แต่คงต้องใช้เวลาปรับแต่งอีกนานพอสมควรครับ  ถ้าทำทัน ผมกะจะเปิดตัวหนังสือในงาน Meeting TVI ครับ  ที่เตรียมไว้จะมีทั้งการลดราคา  การบำรุงเวบ และการจับของที่ระลึกจาก Berkshire Hathaway Annual Meeting ครับ  

พี่หมอครับ ผมว่าเนื้อหาของหนังสือ The 22 Immutable Laws of Marketing มันก็ซ้ำ ๆ กับหนังสือเล่มอื่นๆ ของ  Al Ries  กับ  Jack Trout ครับ  ผมมีต้นฉบับอยู่ครับ ถ้าพี่หมอต้องการอ่าน ผมจะส่งไปให้ครับ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
ล็อคหัวข้อ