มีใครนึกครึ้มอยากได้ snc เอาวันนี้นะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 20

มีใครนึกครึ้มอยากได้ snc เอาวันนี้นะ

โพสต์ที่ 1

วอลุ่มพุ่งปรี๊ดเลย  :)
It's earnings that count
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 2

ยินดีกับเพื่อนๆพี่ๆด้วยครับ
โดยเฉพาะลุงขวดผู้ถือหุ้นรายใหญ่  :lol:
แต่มาได้ยังไง 10% กว่าแน่ะ ทึ่งจริงๆ
:lol:
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ดีใจกับลุงขวดอีกคนคับ

สุดยอดนักลงทุนvi เลยคับ
Blueblood

โพสต์ที่ 4

หรือว่าจะทำราคาเพื่อจะได้ให้ไพยองซานเพิ่มทุนแพงหน่อยครับ  :D
hot

โพสต์ที่ 5

เงินต่างชาติต้องเอาเข้าประเทศเยอะหน่อยคับ
Blueblood

โพสต์ที่ 6

hot เขียน:เงินต่างชาติต้องเอาเข้าประเทศเยอะหน่อยคับ
กลัวว่าไพยองซานจะมาไล่ซื้อในกระดานแทนน่ะสิครับ  :lol:
ม้าเฉียว
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

แต่เท่าที่ผมเช็คข่าวจากหลายๆแหล่ง มันทะแม่งๆนะครับ ไม่มีแหล่งใดพูดถึงกลุ่มไพยองซานเลยนะ (มีแต่กลุ่มเสี่ยโน่น เสี่ยนี่....) แต่ก็ยินดีกับทุกคน ส่วนคนที่จะเข้าซื้อก็ เฮ่ เฮ่ เฮ่ ถามลุงขวดก่อนครับ
hot

โพสต์ที่ 8

ทองแดงขึ้นอย่างนี้  อาจมีข้อต่อรองอะไรมากขึ้นหรือเปล่าคับ เดาเดา
Unexpected

โพสต์ที่ 9

หมดก๊อกแล้วครับ ถือตัวไหนวิ่งไฟแล๊ปหมดเลย :(

centel
it
ticon
snc

ไม่รู้จะซื้ออะไรแล้ว (ปกติขายไม่เป็นแต่ซื้อเป็น)

สำหรับผม ราคาที่ขึ้นมาไม่ได้วัดอะไรเลยครับ

ทุกตัวที่ถืออยู่ สิ่งที่วัดผลการลงทุนสำหรับผมคือผลประกอบการในช่วงปี 49 ครับ (เอาซัก 1 ปีพอ พอดีคิดว่าตัวเองไม่ได้เก่งกาจขนาดวิเคราะห์กิจการเกิน 1 ปีได้) ซึ่งทุกตัวผมก็ยังเห็นจุดอ่อนอยู่อีกหลายจุดเหมือนกัน (แต่ก็คงไม่มีหุ้นไหน perfect)

มาลุ้นผลประกอบการกันดีกว่าครับ ลืมๆไปเหอะราคา
Unexpected

โพสต์ที่ 10

มีอย่างนึงที่ผมไม่ชอบเกี่ยวกับ snc ครับ... ผมว่าเค้ามาให้ข่าวบ่อยมากเลยนะ

ถ้าเป็นข่าวสำคัญๆก็โอเค แต่ข่าวพวกที่บอกว่าปีหน้าจะดียังงั้นดียังงี้ ไม่เห็นต้องออกมาให้ข่าวเลย ของแบบนี้ทำดีเดี๋ยวก็มีคนเห็น

หรือว่าผมหัวโบราณไปหว่า

จำได้ที่คุณสมชัยเคยออกมาให้ข่าวว่าราคาหุ้น snc ต่ำไปทำให้เค้ารู้สึกผิดหวัง และเสียใจกับผู้ที่ซื้อ ipo... ผมว่ามันแปลกๆนา ทำไมเค้าแคร์ราคาหุ้นมากจังก็ไม่รู้เนอะ
LOSO

โพสต์ที่ 11

ผู้บริหาร SNC เป็นผู้บริหารคนหนึ่งที่ออกมาให้ข่าวดีมากและบ่อยกว่าคนอื่นๆในช่วงหลังๆ ...

****  สําหรับการไล่วันนี้................ ****

ผลประกอบการดี   ------------> คนในไล่"เก็บของ" (เอ๊ะแล้วจะไล่ทําไม!!! )

ผลประกอบการเดี้ยง ------------> คนในไล่"ออกของ" และทํารันเวย์ไว้ยาวๆหน่อย .............

แล้วคุณคิดว่าดี  คิดว่าเดี้ยงหรือว่าไม่แน่ใจ ...........

ตาดีได้   ตาร้ายเสีย    หึหึ .................................
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 12

รู้สึกว่าหุ้นที่คุยกันในเวปนี้เดี๋ยวนี้วิ่งกันมันดีจังครับ
สงสัยคนเริ่มหันมาเล่นแนวนี้กันมากขึ้น
หรือไม่ก็มีแม่งเม่ามาเล่นเวปนี้กันมากขึ้น
จะเป็นแบบไหนหว่า ...
ตอนนี้ผมว่ายังเหลือหุ้นที่คุยๆกันในเวป 2 ตัวที่ยังขึ้นไม่เยอะเท่าไหร่ ..
pawiga

โพสต์ที่ 13

asp ออกบทวิเคราะ อ่ะ เห็นคอมเพื่อน มัน ล๊อกอินไป แวปๆ
Stock Broker

โพสต์ที่ 14

ดูโวลุ่มซื้อขายก็เห็นๆ กันอยู่ ปกติ 1 ล้าน วันนี้ 100 ล้าน เดี๋ยวดูพรุ่งนี้ครับ หนังคนละม้วน

ผมว่าเจอแบบนี้ควรระวังมากกว่า ว่า "เจ้า" เริ่มเข้าหุ้น VI ของท่านๆ แล้ว

ทีนี้ต่อไปแหละจะลำบาก เพราะคาดกาณ์จังหวะซื้อขายยากแล้ว มีโอกาสโดนทั้งทุบทั้งเขย่า ใครต้นทุนต่ำก็พอทำเนา แต่ใครคิดจะเข้าไล่ราคา อย่าลืมพกยาดมนะครับ
Mr. Big
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 15

ไม่ชอบเจ้ามือ snc ตอนบ้าพลัง bid offer ช่องละ 2 แสนเลย มันดูไม่คุ้น และ โหดใช้ได้พอๆ กับ หุ้นเก็งกำไรตัวอื่นๆ บางตัวเลย
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 16

สรุป ผมขายหมู ไปแล้ว
แต่ยังไงผมว่าผลประกอบการ4/48ไม่น่าจะดี
ถ้ามีเจ้ามาปั่นจริง กลางปีคงได้ซื้อของถูกลงบ้างหล่ะ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
pong

โพสต์ที่ 17

วันที่   3 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2549

เรื่อง  ขอแจ้งผลกระทบกรณีบริษัท ฟูรูกาวา เม็ททัล (ไทยแลนด์) จำกัด (มหาชน) ประกาศปิดงาน

เรียน  กรรมการและผู้จัดการตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย

ตามที่บริษัท ฟูรูกาวา เม็ททัล (ไทยแลนด์) จำกัด (มหาชน) ได้แจ้งประกาศปิดงานตั้งแต่วันที่ 3 กุมภาพันธ์
2549 นั้น บริษัท เอส เอ็น ซี ฟอร์เมอร์ จำกัด (มหาชน) ซึ่งเป็นหนึ่งในบริษัทคู่ค้า โดยบริษัทฯ มีการสั่งซื้อวัตถุดิบ
(ทองแดง) จากบริษัท ฟูรูกาวา เม็ททัล (ไทยแลนด์) จำกัด (มหาชน) เป็นสัดส่วนประมาณ 70% จากปริมาณทองแดง
ที่ใช้ในการผลิตทั้งหมด

ปัจจุบันบริษัทฯ มีปริมาณทองแดงสำรองที่ใช้ในการผลิตสำหรับระยะเวลา 2 สัปดาห์ โดยไม่กระทบต่อการผลิต
แต่อาจได้รับผลกระทบจากทองแดงขนาดพิเศษซึ่งมีประมาณ 10-20% เนื่องจากมีสำรองในการผลิตสำหรับระยะเวลา
เพียง 1 สัปดาห์ อย่างไรก็ดีบริษัทสามารถจัดซื้อวัตถุดิบเร่งด่วนจากทั้งในประเทศและต่างประเทศ เช่น มาเลเซีย
และสิงคโปร์ ได้

นอกจากนี้บริษัทยังมีแผนรองรับผลกระทบในระยะยาวที่อาจเกิดขึ้น โดยอยู่ระหว่างดำเนินการเจรจาเพื่อจัดหา
วัตถุดิบทดแทนจากบริษัทคู่ค้ารายอื่นจำนวน  2-3 ราย

จึงเรียนมาเพื่อโปรดแจ้งแก่นักลงทุนต่อไป

ขอแสดงความนับถือ

นายสามิตต์  ผลิตกรรม
                                       กรรมการผู้จัดการ
Blueblood

โพสต์ที่ 18

อันนี้เป็นข่าวของ FMT ที่แจ้งตลาดไปเมื่อเช้านี้ครับ หวังว่าคงมีการตกลงกันได้ในเร็วๆนี้นะครับ :)

หลักทรัพย์ FMT  
 หัวข้อข่าว บมจ.ฟูรูกาวา เม็ททัล แจ้งประกาศปิดงานที่โรงงานสระบุรี  
 วันที่/เวลา 03 ก.พ. 2549 07:47:01  

2 กุมภาพันธ์  2549

เรื่อง  แจ้งประกาศปิดงานที่โรงงานสระบุรี

เรียน  กรรมการและผู้จัดการ
     ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย

ตามที่บริษัทฯ และสหภาพแรงงานฯ ได้มีการยื่นข้อเรียกร้องต่อกัน  ซึ่งทั้งสองฝ่ายได้จัดให้มีการ
เจรจา และเข้าสู่กระบวนการไกล่เกลี่ยข้อพิพาทแรงงาน  โดยพนักงานประนอมข้อพิพาทแรงงาน  และ
เมื่อวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2549 บริษัทฯ และสหภาพได้เจรจาข้อพิพาทแรงงานกันอีก  แต่ข้อพิพาทแรงงาน
ดังกล่าวไม่สามารถตกลงกันได้    (ข้อเรียกร้องที่สหภาพแรงงานฯ  ยื่นเสนอต่อบริษัทฯ  นั้นเป็นเรื่อง
เกี่ยวกับสวัสดิการต่าง ๆ รวมถึงการปรับเงินขึ้นประจำปี และโบนัส)   จึงเป็นข้อพิพาทแรงงานที่ตกลง
กันไม่ได้ตามกฎหมายแรงงานสัมพันธ์ บริษัทฯ จะใช้สิทธิ์ทำการปิดงานทั้งหมด  ณ ที่โรงงาน เลขที่ 213
หมู่ 4 ถนนมิตรภาพ กม. 125  ตำบลทับกวาง  อำเภอแก่งคอย  จังหวัดสระบุรี 18260  ในวันที่  3
กุมภาพันธ์ 2549 ตั้งแต่เวลา 08:00 น. เป็นต้นไป ส่วนสำนักงานใหญ่  เลขที่  952 ชั้น 11 อาคาร
รามาแลนด์ ถนนพระรามที่ 4 แขวงสุริยวงศ์ เขตบางรัก กรุงเทพฯ 10500 ยังเปิดทำการตามปกติ

บริษัทฯ คาดว่าจะปิดงานตั้งแต่วันที่ 3 กุมภาพันธ์ ถึงวันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2549 จนกว่าจะมีการ
เปลี่ยนแปลงเป็นอย่างอื่น  ซึ่งส่งผลกระทบต่อการดำเนินธุรกิจของบริษัทฯ  ทำให้สูญเสียรายได้ประมาณ
18 ล้านบาท  ทั้งนี้  บริษัทฯ ยังมีสินค้าที่สามารถจัดส่งให้กับลูกค้าได้อีกประมาณ 4 วัน  และจากการที่
บริษัทฯ  ไม่สามารถจัดส่งสินค้าให้กับลูกค้าได้ตามกำหนดเวลาจากการแจ้งปิดงานนั้น  อาจส่งผลกระทบ
ให้กับลูกค้าต้องหยุดการผลิต  หากผลการไกล่เกลี่ยข้อพิพาทแรงงานเสร็จสิ้น   บริษัทจะแจ้งเปิดงานให้
ทราบอีกครั้ง

จึงเรียนมาเพื่อโปรดแจ้งแก่นักลงทุนต่อไป

ขอแสดงความนับถือ

(นายทัตซูโอะ  นิชิโกริ และ นายเรียวอิชิ  ฮามะ)
                   Mr. Tatsuo  Nishigori and Mr. Ryuichi  Hama
                                   กรรมการ/Director
tummeng

โพสต์ที่ 19

กลับมายืนที่เดิม ทีๆๆเคยคุ้นตา

สรุปเมื่อวานเกิดอะไรขึ้นกันเนี่ย

:roll:  :roll:  :roll:
oatty

โพสต์ที่ 20

02/02/2006
Turnover ติดอันดับ 3 แน่ะครับ
Unexpected

โพสต์ที่ 21

กลายเป็นหุ้นปั่นแห่งชาติไปแล้ว  :D
Hero_man

โพสต์ที่ 22

:D เหมือนกับว่าเมื่อวานนี้ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย เจ้ามือโหดจัง  :twisted:
กระแสน้ำเปลี่ยนใจปลา..
กาลเวลาเปลี่ยนใจคน...
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 23

งง นะครับ เมื่อวานลากไปไกลมากเลย รวดเดียวเกือบ 6 บาท วันนี้ขายคืนหรือครับ เสียคอมมิชชั่นไปทำไม
eak

โพสต์ที่ 24

อย่างงี้ไม่ไหว เข้าไปยุ่งตอนร้อนแรงทีไร ตายทุกที
เมื่อวานขึ้นซะแรง วันนี้ช่วงเช้าเห็นย่อ ๆ ลงมาเล่น 5.45 - 5.60
ก็กะว่าจะลองเกร็งกำไรสักหน่อย เลยลองรับที่ 5.45 แป๊บเดียวได้ซะและ
แล้ววันนี้ไม่ได้นั่งหน้าคอมซะด้วย กลับมาดูอีกที ไปซะแล้ว
ดู ๆ ไปแล้ว เราคงไม่เหมาะกับเรื่องอย่างนี้จิง ๆ
เสียดายอีกอย่าง อดได้ตอนลงมาต่ำกว่า 5 บาท

รู้เลยว่าเวลาเก็งกำไรกับหุ้นร้อนแรงเป็นอย่างไร เครียดมากจิง ๆ ถึงแม้ว่าจะลองเล่นไปเล็กน้อย
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 25

น่าเสียดาย ไม่ได้ตั้งที่ 4.9 อ่ะ
I do not sleep. I dream.
PaZZaHut

โพสต์ที่ 26

เอาของแบบโหดๆๆๆ

แบบนี้จ้องจอมีแต่เสียอ่ะครับ

อารมณ์พาไปแน่ๆๆอ่ะครับ

ต้องห่างๆๆจออ่ะครับ
alexx

โพสต์ที่ 27

องค์ เข้าอีกล่ะ   วันก่อนองค์ลง :P
ล็อคหัวข้อ