กองทุน TVI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
JackJune
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

กองทุน TVI

โพสต์ที่ 1

เคยอ่านแนวคิดที่มีท่านใดไม่ทราบบอกว่า ทาง tvi น่าจะจัดตั้งกองทุนสำหรับการลงทุนในหุ้น เช่นเดียวกับของ ท่านวอเรนท์ บัพเฟต ไม่ทราบว่าแนวคิดยังอยู่หรือเปล่าหรือว่า ทางปฎิบัติทำไม่ได้แล้ว
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
Verified User
ผู้ติดตาม: 69

กองทุน TVI

โพสต์ที่ 2

จะจัดตั้งกองทุนรวมได้ต้องขออนุญาต กลต. โดยบริษัทจัดการต้องมีทุนจดทะเบียนของตัวเองอย่างน้อย 100 ล้านบาท
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ขงเบ้ง
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

กองทุน TVI

โพสต์ที่ 3

ผมว่าตั้งกองทุนการลงทุนแบบเน้นคุณค่า หรือห้างหุ้นส่วนจำกัดก็ดีนะครับ
ให้ ดร.เป็นประธานบริหารพอร์ต
ประชุมทุก 3 เดือน ดูแนวโน้มและผลประกอบการณ์
เสนอความเห็นผ่านทางweb ส่งให้กรรมการไปประชุม
ผมว่าแก้ปัญหาความยากจนได้เยอะนะครับ โดยไม่ต้องเป็นนายก อิ อิ :rofl::rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl:  
แต่ต้องมีกุศโลบายไม่ให้คนขี้เกียจ จำกัดวงเงินเพื่อสำหรับคนที่มีรายได้ไม่มาก จำกัดเป็นคนคนไป เดี๋ยวจะกลายเป็น hedge fund อิ อิ เน้นเงินลงทุนสมำเสมอ ระยะยาว ถ้าถอนก่อนจะได้ผลตอบแทนน้อยลงครับ
ก็ได้แค่คิดแหละครับ ไม่รู้กฎหมายทำได้อ่ะเปล่า
แต่เป็นความใฝ่ฝันผมงับผมอยากทำครับแต่ความสามารถตอนนี้ยังไม่ถึงงับได้แค่ฝันครับตอนนี้ ตอนนี้กำลังสะสมความรูจากท่านพี่ทั้งหลายงับ     :idea: แก้ปัญหาความยากจนได้เยอะครับโดยไม่ต้องเป็นนายกงับ :idea:  ความใฝ่ฝันผมงับ     ดร.สนใจไหมครับจะได้มีชื่อจารึกไว้ในประวัติศาสตร์ เลียนแบบปีเตอร์ ลินซ์บริหารพอร์ตของการกุศลงับ
เป็นแค่ความคิดเห็นแลกเปลี่ยนนะครับ ไม่เห็นด้วยก็ได้ครับ
ไม่มีกลยุทธ์ใดตายตัวขึ้นอยู่กับสภาวะการณ์
เวลารุกคิดให้นานแต่เวลาถอยต้องเร็วไร้เงา
อิสรภาพทางการเงินเป็นแค่การเริ่มต้น
ปลายทาง คือ ความหลุดพ้น
ชีวิต คือ ความว่างเปล่า
ไม่มีใครหนีพ้นความตาย
แม้เป็นมหาเศรษฐีอันดับ 1ของโลก
ล็อคหัวข้อ