คุณ Warapong ยังถือ BAFS ไว้หรือเปล่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Oatarm
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คุณ Warapong ยังถือ BAFS ไว้หรือเปล่าครับ

Post no. 1

ตอนนี้ควร รุก รับ หรือ ร่นถอย
ในใจอยากเพิ่มอีกสัก กองพล นึง  ท่านพี่ว่าไง
ภาพประจำตัวสมาชิก
worapong
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

bafs

Post no. 2

bafs นี่ผมเองบอกตามตรงว่าซื้อตามผู้บริหารครับ ของผมเองขายไปแล้วตอนปลายปีก่อน เพื่อเอาเงินมาซื้อตัวอื่นครับ แต่ของแม่ผมยังมีอยู่ครับ ถามว่าน่าซื้อหรือไม่ ผมคิดว่าถ้าต้องการลงทุนระยะยาว ตัวนี้เป็นหุ้นที่ดีตัวหนึ่ง เป็นธุรกิจผูกขาดครับ ราคาเมื่อเทียบกับกำไรก็ไม่แพง ล่าสุด พีอี 9เท่ากว่าๆ พีบีวี 1.9 เท่า ตอนนี้หนี้เยอะสักหน่อยเพราะเอามาสร้างdepot & hydrant ซึ่งเค้าเองก็คาดว่าจะมีรายได้เป็นสามเท่าหลังสุวรรณภูมิเปิด ส่วนกำไรผมไม่รู้เพราะต้องตัดค่าเสื่อม และจ่ายดอกเบี้ยซึ่งอีก2-3ปีข้างหน้าอาจจะมหาโหดก็ได้ ใจผมคิดว่าหลังสุวรรณภูมิเปิดข้อมูลคงเปิดเผยมากขึ้นสำหรับนักลงทุนวงนอกอย่างผม ซึ่งผมค่อยประเมินใหม่ ถ้าดีและถูกก็จะซื้อครับ
margin of safety
circle of competence
waiting for the perfect pitch
ล็อคหัวข้อ