DRT น่าลงทุนไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Oatarm
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

DRT  มิใช่ Dr.T  น่ะครับ  มีท่านใดเจาะบ้าง
  ปีที่แล้ว  เต็มกำลังการผลิต  ไม่พอขาย  แถมออกผลิตภัณฑ์ใหม่ ไม้ฝา "เจียระไน" ไว้ชน "เฌอรา"  ส่วนตัวหลังคา หวังเพิ่มส่วนแบ่งการตลาดจาก ตราช้าง  ตอนนี้ได้ส่วนลดจากราคา ipo โขอยู่  ปีนี้ปันผล น่าจะอยู่ราว 0.55 บาท ต่อหุ้น    ผู้บริหารดูท่าที มีคุณธรรม  ( ดูภายนอก  )
pawiga

โพสต์ที่ 2

ถ้าขายดีขนาดนั้น แต่ดูจากงบ แล้ว รายได้ทรงๆตัว จากปี 47  กำไรลดลงอีก ไม่รู้มาจากต้นทุนแพงแต่ปรับราคาไม่ได้รึเปล่า
น่าคิดน่ะ ว่าเพราะอะไร
Oatarm

โพสต์ที่ 3

บมจ.ส่วนใหญ่  ที่จะนำหุ้นเข้าตลาด  มักจะมีผลประกอบเติบโต แบบก้าวกระโดด  หรือกำไรผิดปกติในปีนั้นๆ  ซึ่งเมื่อทำโรดโชว์  มันดูดีมาก  ตั้งราคา IPO ได้สูง  ตัวอย่างเช่น  หุ้นเหล็ก หลายตัวในปีที่แล้ว   แต่ DRT ผมว่ามาในปีที่ไม่ได้พีคน่ะครับ  น่าจะสะท้อนผลประกอบการในปีปกติได้ดีกว่า
pawiga

โพสต์ที่ 4

ข้อเสีย อีกอย่างนึง คือ แต่ละผลิตภัณ ของเค้า ไม่ใช่ เจ้าตลาด อ่ะ สำหรับ การลงทุนแบบ ยาวๆ แล้ว มันก็จะเสี่ยงพอตัวเลย
Oatarm

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณ สำหรับความเห็นครับ   รอการชำแหละงบการเงินอยู่ครับ :)
ล็อคหัวข้อ