ท่านๆในห้องนี้มอง GSTEEL ยังไงครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Mr. Big
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

ท่านๆในห้องนี้มอง GSTEEL ยังไงครับ

โพสต์ที่ 1

GSTEEL ยอมรับผู้ถือหุ้นเดิมมีต้นทุนต่ำกว่า 1.60 บ. ที่ไม่ติดไซเรนต์ พีเรียด ถล่มขายใน
กระดานกดราคาหุ้นรูดไม่เป็นท่า

จากกรณีที่หุ้น บมจ.จี สตีล (GSTEEL) ซึ่งเข้าซื้อขายวันนี้เป็นวันแรก ปรากฎว่าราคาปรับตัวลดลงต่ำกว่าจองตั้งแต่เปิดการซื้อขาย โดยราคาหุ้นเปิดที่ 1.50 บาท จากราคาจอง 1.60 บาท ล่าสุดราคาหุ้นปรับตัวลงทำจุดต่ำสุดของวันอย่างต่อเนื่อง ล่าสุดเวลาประมาณ 16.14 น. ราคาหุ้นอยู่ที่ 1.31 บาท มูลค่าการซื้อขาย 1,845 ล้านบาท

ผู้สื่อข่าวได้สอบถามไปยังฝ่ายนักลงทุนสัมพันธ์ของ GSTEEL ได้รับคำตอบว่า สาเหตุที่ราคาหุ้นร่วงลงต่ำกว่าจองค่อนข้างมาก น่าจะมาจากแรงขายของผู้ถือหุ้นเดิมที่ถือหุ้นของบริษัทฯมานานกว่า 8 ปี ที่บางส่วนไม่ติดระยะเวลาห้ามขายหุ้น (ไซเรนต์ พีเรียด) นำหุ้นออกมาขายเพื่อทำกำไร

'มีผู้ถือหุ้นเดิมบางส่วนที่ถือหุ้นตั้งแต่ 8 ปีที่แล้ว ที่อาจแล้วต้องการขายทำกำไร ซึ่งบริษัทฯของเราเลือกใช้เกณฑ์ใหม่ที่ผู้ถือหุ้นเดิมติดไซเรนต์ พีเรียด เพียง 65% เพราะไม่ต้องการรบกวนผู้ถือหุ้นเดิมมากเกินไป ซึ่งเมื่อหุ้นเข้าเทรด บางคนมีกำไรนิดหน่อยเค้าก็ขาย แต่อยากให้ดูบริษัทในระยะยาวมากกว่า'
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 2

อ๋อ จีสตริงนี่เอง 555+++

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 94.html#62
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 3

1.33 >>> พรุ่งนี้จะเป็นเช่นไร
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

แพงเกินนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ...............

50 - 60 สตางค์ !!!

ถึงจะพิจารณาอีกทีว่าจะซื้อหรือเปล่า ................
Mr. Big
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 5

ทำไมถึง 50 สตางค์ครับ????

รู้จักคนซื้อ 2.2 มาหลายคน เจ๊งหมดเลย คุณว่ามันจะขึ้นไปสัก 1.6 อีกรอบไหมครับ
oatty
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

แหย่เข้าไปเล่นมานิดหน่อย มือบวมนิด ๆ พอหายซ่า  :wall:
jiras
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

ไม่ใช่หุ้นที่เหมาะกับ VI
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 8

มีหุ้นเหล็ก IPO ตัวไหนที่ไปโลดบ้างครับ
ดูเหมือนจะไม่มีนะ

TNX ตอนเข้าตลาดผมบอกว่า 1.05 น่าสน
แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ซื้อเหมือนกัน
Hero_man

โพสต์ที่ 9

มาตอบท่าน CK ครับในกลุ่มเหล็กที่ยืนเหนือจองตั้งแต่เข้าจนปัจจุบันก็ยังเหนือจอง ผมคุ้น ๆ ว่าจะมี SAM นะครับ แต่โทษทีครับ จำราคาจองไม่ได้ มึน ๆ :drink:
กระแสน้ำเปลี่ยนใจปลา..
กาลเวลาเปลี่ยนใจคน...
Supra

โพสต์ที่ 10

:shock:  :lol:

พี่ ck ครับเห็นว่า tnx ชื่อไม่มงคล เปลี่ยนเป็น inox  ไทยไม่น๊อค แต่ ไอน๊อคเอง  น๊อคใครหวา..... :?:  :?:
ล็อคหัวข้อ