คุณฉัตรชัยเรื่อง warrant

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
hongvalue
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 275

โพสต์ที่ 1

ผมไปหาข้อมูลเพิ่มเติมเรื่อง warrant ที่คุณฉัตรชัยใช้ในงาน invertor day แล้วก็เรื่อง put กับ option รู้สึกจะมากจากทฤษฏี option pricing model แต่ที่หามาเป็นภาษาอังกฤษอยากให้แนะนำหนังสือภาษาไทยให้หน่อยพอจะมีไหมครับ ผมอยากอ่านให้เข้าใจอะครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 2

ผมก็มีแต่ภาษาอังกฤษครับ

สูตรคำนวณที่ยากๆ  ผมว่าอย่าไปสนเลยครับ

เพียงแต่ทำความเข้าใจ  คุณลักษณะของ Warrant และ Option ดีกว่าครับ
ล็อคหัวข้อ