เฮียทุกท่านครับ..ช่วยด้วยครับ..

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tenkafubu
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เฮียทุกท่านครับ..ช่วยด้วยครับ..

โพสต์ที่ 1

แฮะ  :)  :)  ไม่มีอะไรมากครับ..อยากถามความรู้หน่อยครับ..แบบว่าโง่ครับ :oops:  :oops:  :oops:
1..ธุรกิจค้าปลีกเป็นยังไงครับ..???? ช่วยอธิบายให้เข้าใจการทำงานของธุรกิจหน่อยครับว่าหากินยังไงครับ...
2..ค้าปลีกมันเหมือนหรือต่างกับร้านของชำตรงไหนครับ..??
3M Only...
Market Cap.
ภาพประจำตัวสมาชิก
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 2

คิดว่า

1. ซื้อมาขายไป อ้อ...ขายทีละชิ้นครับ คือชิ้นเดียวก็ขาย ไม่ต้องยกโหลก็ขาย ไม่เหมาเข่งก็ขาย  ถ้าต้องเหมาอย่างเดียวก็เป็นขายส่ง

2.เหมือนกันกับร้านขายของชำเกือบทุกอย่างครับ  เพียงแต่ทำใหญ่กว่า สินค้ามากกว่า สาขามากกว่า มีระบบบริหารจัดการดีกว่า สะดวกซื้อมากกว่า ราคาถูกกว่า ฯลฯ
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
ล็อคหัวข้อ