การซื้อขายในกระดาน Big Lot มีกฎเกณฑ์อย่างไรครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Raphin Phraiwal
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

การซื้อขายในกระดาน Big Lot มีกฎเกณฑ์อย่างไรครับ

โพสต์ที่ 1

ใครๆก็ซื้อขายได้ หรือต้องติดต่อโบรกเกอร์ก่อน
อยากรู้เฉยๆครับ ยังเป็นรายย่อยอยู่
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 2

การซื้อขายบิ๊กล๊อต  สำหรับรายใหญ่

จำนวนเงิน5ล้านบาทขึ้นไป(ถ้าจำไม่ผิด)
ตกลงระหว่างผู้ซื้อและผู้ขาย
ตกลงราคา
นัดกันแบบยกโทรศัพท์ตั้งขายและเคาะซื้อด้วยเวลาติดต่อกัน
เพื่อได้จำนวนที่ต้องการ

(กันคนอื่นเห็นมาแย่งซื้อหรือแย่งขาย)

ผมก็รายย่อยครับ  เคยเห็นเขาทำกันแบบนี้นานมาแล้ว
Raphin Phraiwal
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับพี่ปรัชญา
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 4

งี้ถ้าผมทำ big lot ของหุ้นที่ราคาปกติ 10 บาทที่ 1 บาทก็ได้หรอครับ
_________
Rocker
ผู้ติดตาม: 246

โพสต์ที่ 5

โอ@ เขียน:งี้ถ้าผมทำ big lot ของหุ้นที่ราคาปกติ 10 บาทที่ 1 บาทก็ได้หรอครับ
ก็ได้ครับ แต่จะมีใครทําหละครับคงแล้วแต่ตกลงกันอะครับว่าจะราคาเท่าใหร่
โอ@

โพสต์ที่ 6

ก็อย่างเช่น โอนหุ้นตอนเนี่ยก็ไม่รู้ว่าสุดท้ายต้องเสียภาษีหรือเปล่า กฎหมายยัง งงๆ สรรพากรก็ให้ข่าวงงๆ

แทนที่จะโอนหุ้น ขาย big lot กันเลยดีกว่า 0.1 บาท ค่าธรรมเนียมต่ำสุดๆ
_________
โอ@

โพสต์ที่ 7

อ่อ ลืมไป มันไม่ถึง 5 ล้านนี่หน่า -_- หน้าแตกเลย  :lol:
_________
ล็อคหัวข้อ