เงินบาทแข็งจังเลยครับ 39.435 แล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
san
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เงินบาทแข็งจังเลยครับ 39.435 แล้ว

โพสต์ที่ 1

เงินบาทแข็งจังเลยครับ  ดูจาก

http://finance.yahoo.com/currency/conve ... amt=1&t=5d

ไม่รู้ว่ามันจะแข็งไปอีกนานมั๊ย
วันก่อนคุยกับพี่ที่เขาเล่นทอง  เขาบอกว่าช่วงนี้  ทอง ตปท  ขึ้นเอาๆ  แต่ว่า  ราคาทองในประเทศไม่ค่อยขึ้น  ก็เพราะว่า เงิน บาทมันแข็งสวน USD  ก็เลย ถึงบางอ้อ  พอไม่ได้สังเกต  ก็ไม่เห้น  พอสังเกตดีๆ  อืมม  จริงแฮ่ะ

ผลกระทบนี่ ไม่รู้ว่ามันจะนานรึป่าว
แต่จำได้เมื่อปี  2546  ตอนนั้น บาทแข็ง จาก 43 >> 39
ปีนั้น  เลยมันส์มาก  ตอนนั้นพูดกันจริงๆว่าใครได้ไม่ถึง 100 %  ก็แย่      โชคดีครับ ที่ปีนั้น  port  รวม ได้ถึง 100  % กะเขาด้วย
แฮ่ะๆๆ  แต่ว่า ปี 47 กะ 48  มันเอากลับไป 70 % แล้ว ครับ

อิอิอ
แล้วปีนี้หล่ะหว่า....
เอาไงดีคัรบ เพื่อนๆ
คิดไม่ออกแล้ว
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 86

Re: เงินบาทแข็งจังเลยครับ 39.435 แล้ว

โพสต์ที่ 2

[quote="san"]แต่จำได้เมื่อปี
ล็อคหัวข้อ