Meeting นักลงทุนรายย่อยย่อย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 1

พี่ๆ ผมไม่รู้จะอยู่ถูกห้องหรือเปล่านะครับหัวข้อนี้

คือเราไม่ใช่นักลงทุนรายย่อย แต่เราเป็น รายย่อยย่อย (นักลงทุนอายุน้อยๆ)

ผมว่าน่าหาเวลาลองมานัดกินข้าวกันดูซักหน่อย ลองเสนอเวลากันหน่อยหรือเปล่าครับว่าว่างกันตอนไหนบ้าง
จำนวนของนักลงทุนรายย่อยย่อย เนี่ยผมว่าตอนนี้ในเว็บเยอะเหมือนกันแล้ว

สะดวกกันวันเสาร์ อาทิตย์ หรือว่าวันธรรมดา แล้วเวลาไหนกันครับ
_________
thaitrade
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เอาสิครับ.......

การที่รายย่อยแล้วย่อยอีก (โดยเฉพาะมือใหม่ อายุน้อยๆ) มารวมกลุ่มกันเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้ด้านการลงทุนกัน จะช่วยให้พัฒนาได้เร็วขึ้นกว่าทำเพียงคนเดียว

ป.ล. ใครร่วมไป TICON Visit Company ด้วย
เอาเรื่องมีตติ้งเล็กๆ นี้ไปคุยในรถแล้วกัน
ขงเบ้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ผมอายุ 25 ถือเป็นรายย่อยย่อยป่ะ :)
ไม่มีกลยุทธ์ใดตายตัวขึ้นอยู่กับสภาวะการณ์
เวลารุกคิดให้นานแต่เวลาถอยต้องเร็วไร้เงา
อิสรภาพทางการเงินเป็นแค่การเริ่มต้น
ปลายทาง คือ ความหลุดพ้น
ชีวิต คือ ความว่างเปล่า
ไม่มีใครหนีพ้นความตาย
แม้เป็นมหาเศรษฐีอันดับ 1ของโลก
Dech
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 4

แล้วถ้าเป็นรายย่อยๆแล้วอายุเกิน 25 จะทำไงละครับ

อย่างนี้อาม่า อาอี้ม ตามห้องค้าต่างๆก็อดเข้างานนี้ละสิ  :lol:  :lol:

ไม่ต้องตรวจบัตรก็รู้  :lol:  :lol:  :lol:
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 5

เปลี่ยนดีกว่าเนอะ เอาเป็นคนใหม่ๆในตลาด ลองมารวมๆกันดีกว่า เพราะพวกเราอาจจะยังไม่เจอตัวเป็นๆกันเลย

วันเสาร์เดือนกุมภา ดีหรือเปล่าครับ เอาเสาร์ที่เท่าไหร่ดี เวลาไหนดี

ช่วยกันเสนอแนะหน่อยครับ
_________
big15096
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

ก็ดีนะครับ

อยากเจอพี่ๆเพื่อนๆ เหมือนกันครับ
------

สุดท้าย มนุษย์ก็จะเหลือเเต่ความว่างเปล่า จะไขว่คว้าหาของนอกกายไปเพื่ออะไร

------
ล็อคหัวข้อ