ผมว่าเวปนี้น่าจะมีชื่อหุ้นเรียงตาม PE PBV DEV แบบ taladhoon

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
jannaja
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมว่าเวปนี้น่าจะมีชื่อหุ้นเรียงตาม PE PBV DEV แบบ taladhoon

โพสต์ที่ 1

ผมเข้าในห้องสินธรมา มีคนถามว่า web ใหน มีการเรียงค่า PE PBV DEV บ้าง มีคนตอบว่า taladhoon และ thaivalueinvestor ผมเข้าไปดูใน taladhoon บ่อย ผมว่าดีมากเลย ตรง get ready ผมว่า พี่ๆ ที่นี่หลายคนเก่งๆทั้งนั้น น่าจะทำจุดนี้ได้ดีกว่าตลาดหุ้น เช่นข้อมูลของพี่ ครรชิต ผมว่าน่าจะเป็นประโยชน์มากนะ ถ้านำมา update ได้ทุกวัน น่าจะมีประโยชน์ต่อรุ่นน้องที่จะศึกษาได้มากเลยครับ
หนึ่ง

โพสต์ที่ 2

ผมเห็นด้วยครับ น่าจะมีประโยชน์
asd

โพสต์ที่ 3

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ถ้าแถม ROE ROA D/E EPG ก็จะดีมากครับ
toucch up

โพสต์ที่ 4

สนับสนุนครับ
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

อยากทำครับ และอยากทำให้ดีไปเลยด้วยครับ เอาไว้ขอไปปรึกษากับทีมงานก่อนนะครับ :wink:
stockms

โพสต์ที่ 6

คุณ ginnie ทำแบบที่มี PE ไม่รวมรายการพิเศษด้วยนะครับ ถ้าต้องลงขันยินดีช่วยครับ ผมอยากไปร่วมประชุม VI ที่ทางคณะคุณ ginnie จัดจัง แต่ติดเหตุผลส่วนตัวบางประการคงไม่มีโอกาสได้เจอเพื่อนๆ พี่ๆ ครับ แต่ใช้ข้อมูลจากเวปนี้มากๆเลยครับ ขอขอบคุณที่มีเวปนี้ขึ้นมาครับ
ล็อคหัวข้อ