bank มา.... จะจบวงจรเศรษฐกิจขาขึ้น ผมเชื่อ....แล้วคุณละ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
121
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

bank มา.... จะจบวงจรเศรษฐกิจขาขึ้น ผมเชื่อ....แล้วคุณละ

โพสต์ที่ 1

setที่200กว่า LH เป็นตัวนำprop.พาsetขึ้นไป 300 กว่าๆ
ต่อด้วย พวก commodi.นำโดย ptt พาset มาถึง 700 กว่าๆ
ขณะนี้ bank กำลังฟื้นเต็มที่  จะเขมือบกำไรจากทรัพยากรของระบบเศรษฐกิจนี้
 นี้เป็นวงจรที่ผมได้ยินผู้รู้ว่าไว้   ผมเชื่อแฮะ  :x  
ผมไม่ใช่ vi แท้ๆ  เพราะงั้น ผมกลัวฟองสบู่ แม้จะแค่  soft ๆ
เมื่อไหร่ที่ bank  เป็นตัวนำ set  เกิน 800  ผมจะ  bye  
  คุณๆ ทั้งหลาย  เชื่อในวงจรอะไรทำนองนี้หรือเปล่า :?:
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 2

ราคาหุ้นของ Bank วิ่งขึ้น  ไม่ได้หมายความว่า  ธุรกิจสถาบันการเงินจะสดใสจริงๆ

บ่อยครั้งที่ราคาหุ้นไม่ได้ขึ้นจากผลการดำเนินงาน

เวลาต่างชาติเข้ามาซื้อหุ้น  ก็รู้จักแต่บริษัทใหญ่ๆที่มีมูลค่าซื้อขายมากๆ  ก็แค่นั้น

ในอดีต  ตอนท่านนายกทักษิณชนะเลือกตั้งครั้งแรก  ราคาหุ้นธนาคารก็วิ่งขึ้นมากมายรับข่าวดี  สุดท้ายก็ซบ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ก้อนหิน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: bank มา.... จะจบวงจรเศรษฐกิจขาขึ้น ผมเชื่อ....แล้วคุณละ

โพสต์ที่ 3

[quote="121"]setที่200กว่า LH เป็นตัวนำprop.พาsetขึ้นไป 300 กว่าๆ
ต่อด้วย พวก commodi.นำโดย ptt พาset มาถึง 700 กว่าๆ
ขณะนี้ bank กำลังฟื้นเต็มที่
abscisic
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

:?: ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ลงรายละเอียดหน่อย :?:
HI.ผมเอง

โพสต์ที่ 5

แบงค์มีกำไรมาก

แสดงว่า

ต้นทุนการผลิต

ของธุรกิจอื่นๆสูงขึ้น ใช่มั๊ย

พลังงานกำไรมาก

แสดงว่า

ต้นทุนการผลิต

ของธุรกิจอื่นๆสูงขึ้น ใช่มั๊ย
HI.ผมเอง

โพสต์ที่ 6

หัวขบวนมักเป็น กลุ่ม พัฒนาอสังหา หรือเปล่า

ตามด้วย

วัสดุก่อสร้างมั๊ย

แล้วสุดท้ายมาจบที่แบงค์หรือครับ

สงสัยเหมือนกัน :?
ต.หยวนเปียว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

"จุดเริ่มต้น อยู่ที่จุดสุดท้าย "  :D  :lol:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
hot
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

ดอกเบี้ยกำลังจะขึ้น

ต้นทุนการเงินจะสูงขึ้น
ปล่อยกู้  อาจต้องเปลี่ยนวิธี

อืม แล้วแบงค์ดีจริงหรือคับ

แต่สมัยที่ดอกเบี้ย 10กว่า%

แบงค์ปล่อยกู้ง่ายกว่าแถวดอกเบี้ย3-4%
นะผมว่า
เพียงแต่ว่า  เป็นการทำให้ระบบธุระกิจ  
ก้าวแบบ  ไม่มั่นคงเท่าไร
เพราะกำไรไปจ่ายดอกเงินกู้กันหมด

ธุรกิจที่มีเงินสดน่าจะได้เปรียบกว่านะผมว่า
ล็อคหัวข้อ