สมาคมส่งเสริมผู้ลงทุนไทย สมัครแล้วมีอะไรบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

สมาคมส่งเสริมผู้ลงทุนไทย สมัครแล้วมีอะไรบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

อยากรู้อ่ะครับว่าสมัครแล้วมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

แล้วน่าสมัครหรือเปล่าครับ
_________
big15096
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ลองเข้าไปดูเลยครับ

http://thaiinvestors.com/member.php?menuflag=7

ในส่วนสิทธิของสมาชิก นะครับ
------

สุดท้าย มนุษย์ก็จะเหลือเเต่ความว่างเปล่า จะไขว่คว้าหาของนอกกายไปเพื่ออะไร

------
โอ@

โพสต์ที่ 3

ตรงนั้นผมอ่านแล้วอ่ะคับ ขอบคุณคุณบิ๊กนะครับ

แต่แบบอยากรู้ว่าสมัครแล้วได้ใช้ประโยชน์ขนาดไหนอ่ะครับ
_________
big15096

โพสต์ที่ 4

เเป่ว

อิอิ งั้นผมไม่รุ้เเล่ว  เพราะยังไม่ได้สมัคร
ถ้าโอ้ต รุ้เเล้วก็ช่วยบอกผมด้วยเน้อ
------

สุดท้าย มนุษย์ก็จะเหลือเเต่ความว่างเปล่า จะไขว่คว้าหาของนอกกายไปเพื่ออะไร

------
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 5

เมื่อวานได้มีโอกาศคุยกับท่านนายกสมาคม ท่านได้เล่าโครงการที่จะเกิดเร็วๆนี้ได้ได้รับทราบเช่น

การพัฒนาโครงการพิทักษ์สิทธ์ ส่วนนี้จะมีการส่งอาสาพิทักษ์สิทธ์เข้าร่วมประชุมผู้ถือหุ้นทุกบริษัท และจะต้องส่งรายงานในวันรุ่งขึ้น อาสาฯจะได้รับการอบรมอย่างเข้มข้นเพื่อตรวจสอบบริษัทได้

พัฒนาโครงการให้ความรู้นักลงทุนเพื่อพิชิตการลงทุน ส่วนนี้ทางสมาคมมีโครงการอยู่บ้างแล้วและจะพัฒนาเพิ่มเติมในเนื้อหาให้เจาะลึกขึ้น

โครงการส่งเสริมการลงทุนเป็นกลุ่มหรือ investment Club ตรงนี้ทางสมาคมกำลังเจรจากับ ตลาดฯและกลต.อยู่

โครงการสร้างกิจกรรมonline ผ่านwebsite

ที่สำคัญก็คือ การเป็นสมาชิกเป็นการรวมตัวของนักลงทุนรายย่อย เพื่อสร้างโอกาสในหลายเรื่องเช่นรักษาสิทธ์ของราย่อย อย่างเราไม่ให้ผู้บริหารกระทำอะไรเอาเปรียบได้ง่ายๆ การถ่ายทอดประสบการณ์สู่กัน กำลังการต่อรองกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง

ผมเห็นว่าท่านนายกฯคนปัจจุบันได้มีความตั้งใจสูงมากที่จะทำงานที่เป็นประโยชน์ต่อสังคมนักลงทุน เราควรสนับสนุนครับ
big15096

โพสต์ที่ 6

เเหมช่วยเข้ามาตอบให้ ขอบคุณครับคุณMon money
------

------
โอ@

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณครับพี่มน เดี๋ยวไปสมัครไว้ละกาน ตลอดชีพ 2100 หนิครับ ยังมีเวลาใช้สิทธิสมาชิกได้อีกนาน
_________
meepanda

สมัครสมาชิก

โพสต์ที่ 8

สมัครได้ถึงเมื่อไรครับ
โอ@

โพสต์ที่ 9

www.thaiinvestors.com เลยครับ สมัครได้ตลอดเวลา
_________
sing_sing

โพสต์ที่ 10

เดี๋ยวจะตามไปสมัครด้วยอีกคนนะครับ
ว่าจะหันมาเอาดีทางหุ้นซะเลย
ล็อคหัวข้อ