TTA ประกาศจ่ายปันผล

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Oatarm
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

. อนุมัติการจ่ายเงินปันผลประจำรอบปีบัญชี 2548 ในอัตราหุ้นละ 3.50 บาท ทั้งนี้คณะกรรมการ
ได้ประกาศการจ่ายเงินปันผลระหว่างกาลไปแล้วในรอบปีบัญชีนี้ เมื่อวันที่ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2548 จำนวน 2
บาทต่อหุ้น ดังนั้นในส่วนที่เหลืออีก 1.50 บาท จะจ่ายให้แก่ผู้ถือหุ้นที่มีชื่อ ณ วันปิดสมุดทะเบียนผู้ถือหุ้น ของ
บริษัทฯ ณ วันพฤหัสบดีที่ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2549 เวลา 12.00 น. และกำหนดจ่ายเงินปันผลในวันอังคารที่
28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2549
   พอใจไหม  เดิมทีเห็นคาดกันว่า จ่าย 2 บาท
Belffet

โพสต์ที่ 2

นั่นสินะครับ

ถ้าเทียบราคาตอนนี้ 10% กว่า

พี่Jeng ครับ ว่าไงกับข่าวนี้ครับ

(แต่ราคาหุ้นก็ยังไม่เด้งไปไหนนะครับ ไม่ทราบว่าข่าวจ่ายปันผลออกมานานหรือยัง หรือว่าคนกลัวกันหมด)
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 3

พี่ว่าดี ครับ ซื้อได้เลยครับ

ไม่เห็นว่าจีนจะลดความร้อนแรงลงเลย

ลุยครับ
Belffet

โพสต์ที่ 4

ผมอยู่กะพี่ตั้งนานแว้ววววว

แค่อยากรู้ความเห็นจากกัปตัน อิอิ ขอบคุณครับ
little shark

โพสต์ที่ 5

ผมว่า ราคามันขึ้นไปแล้วนะ เห็นอยุ่แว๊บๆ 25บาท สองวันนี้ไป 26 บาทแหล่ะ
แล้ว ขึ้นเครื่องหมาย xd วันไหนหรอ ครับ
nanchan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ถ้าเป็นบริษัทผม ผมคงไม่ปันออกมาหรอกในสภาวะดอกเบี้ยขาขึ้นอย่างนี้
CK
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 7

ขอแนะนำให้หาจังหวะขายก่อนปันผลครับ
(ความเห็นส่วนตัว)

หลังปันผลแล้ว ราคาอาจจะลงไปต่ำกว่า 25 บาทมากๆ ครับ
อาจจะไปถึง 19.50 บาทได้เลยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Hero_man

โพสต์ที่ 8

ขอเข้าร่วมเป็นลูกเรือด้วยคนครับ 8) ปันผลน่าได้น่าพอใจดีครับ :wink:
กระแสน้ำเปลี่ยนใจปลา..
กาลเวลาเปลี่ยนใจคน...
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 171

โพสต์ที่ 9

หุ้น cycle ระวังตัวด้วยนะครับ
:?  กลัว TTA PSL จะกลับไปยืนราคาเดิมก่อนที่ระวางจะร้อนแรงแบบที่ผ่านมา

JE Hyde Shipping Index  2005/12/20  1555
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 10

โห ขายทิ้งดีมั๊ย yoyo
champ

โพสต์ที่ 11

ผมเห็นด้วยกับพี่ CK  นะครับ พี่เจ๋ง
ดูแปลกๆยังไงไม่รู้ครับ
hot

โพสต์ที่ 12

กำไรtta ลดลงมากกว่าขึ้นนะคับเมื่อเทียบกับแต่ละไตรมาสปีก่อน    สอบทาน
                                สิ้นสุดวันที่  30 กันยายน      (หน่วย : พันบาท)
                                      ไตรมาสที่ 4         งวด 12 เดือน
             ปี                    2548       2547         2548         2547

กำไร (ขาดทุน) สุทธิ              1,100,507    1,212,137    5,988,542    4,326,087
  กำไร (ขาดทุน) สุทธิต่อหุ้น (บาท)    1.71         1.94         9.30         6.92
Belffet

โพสต์ที่ 13

แต่เทียบรายปี ยงโอเครึปล่าวครับคุณ hot แถมสูงขึ้นด้วย เพราะอะไรเหรอครับ
champ

โพสต์ที่ 14

[quote="CK"]ขอแนะนำให้หาจังหวะขายก่อนปันผลครับ
(ความเห็นส่วนตัว)

หลังปันผลแล้ว ราคาอาจจะลงไปต่ำกว่า 25 บาทมากๆ ครับ
อาจจะไปถึง 19.50 บาทได้เลยครับ[/quote]

ผมสงสัยครับ พี่ CK ดูยังไงครับ
ว่าจะลงลึกขนาดนั้น
สอนบ้างได้มั้ยครับ
yoyo
ผู้ติดตาม: 171

โพสต์ที่ 15

Jeng เขียน:โห ขายทิ้งดีมั๊ย yoyo
ถ้าถามผมผมว่าได้ไม่คุ้มเสียนะพี่เจ๋ง
เพื่อน

โพสต์ที่ 16

เอ กำไรปีนี้ 9.30

หลังปันผล ถ้า มูลค่าหุ้นเหลือ 19.50

กำไรต่อปีอีกไม่กี่ครั้งก็จะคืนทุนแล้วสิครับ

หรือว่ามีหนี้สินอีกมาก

แล้วมูลค่าเรือที่มีอยู่รวมกันมีมูลค่าเท่าไหร่ครับ

จีนกับอินเดียก็ยังไม่มีทีท่าจะหยุดโต

ขอเวลาไปทำการบ้านหามูลค่าก่อนดีกว่า
Unexpected

โพสต์ที่ 17

http://www.findata.co.nz/markets/Quote. ... NDEX&s=BDI

เห็น BDI แล้วขนลุกครับ
ล็อคหัวข้อ