หมวดไหนที่ IT ควรอยู่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
thanwa
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 1

1) เครื่องใช้ไฟฟ้าและคอมพิวเตอร์ อย่างที่เป็นอยู่

2) หมวดพาณิชย์
      2.1 ค้าส่ง เช่น MAKRO
      2.2 ค้าปลีก เช่น BIGC HMPRO CP7-11 ROBINS

สำหรับท่านที่ตอบข้อ 2    SIS น่าจะอยู่ในหมวดพาณิชย์เหมือนกันนะ เพราะค้าส่ง IT  :?:

TWZ WG CENTEL และอื่นๆ ควรจะย้ายหรือไม่....อืม มีอะไรที่ทางตลาดต้องคิดอีกเหมือนกันนะ

ถ้าย้ายหมวดแล้ว จะมีผลต่อราคาซื้อขายในตลาดหลักทรัพย์ไหมครับ  :?:
woody
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

ถ้าจะย้ายหมวดต้องกระทำหลัง 56-1 ออกครับ ซึ่งก็คือเดือน 4 ไปแล้ว...
สำหรับคำนิยามของแต่ละ sector นั้น สามารถหาได้จาก www.set.or.th ตรงหนังสือเวียนครับ
Impossible is Nothing
ล็อคหัวข้อ