อยากให้จัด meeting

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
topbuy
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมเป็นสมาชิกใหม่  อยากทำความรู้จัก กับเพื่อนๆที่ให้ความรู้ต่างๆในเวปนี้  อยากให้มีการจัดงาน meeting เพื่อเป็นโอกาสให้คนใหม่ได้รู้จักและแลกเปลี่ยนความรู้กับคนเก่า  ตัวจริงเสียงจริงทั้งหลาย  
  จุดเด่นของงานอาจจะประกอบด้วย
1.ประกวด "1คน 1หุ้น  วัดผล 1 ปี"
ทุกท่านที่จะมาร่วมงาน จะต้องเตรียม หุ้นที่คิดว่าดีที่สุด 1 ตัวพร้อมเหตุผลประกอบ ไม่เกิน 1  หน้ากระดาษA4 คิดผลตอบแทน ณสิ้นปีหน้า  ใครได้ผลตอบแทนสูงสุด  ผู้นั้นได้รับรางวัล "BEST OF THE YEAR" โดยเงินรางวัลลงขัน เก็บจากผู้ที่เข้าร่วมงาน เช่น ผู้เข้าร่วมงาน 60 คน ลงขันคนละ 500 บาท
ได้เงิน 30000 บาท  50%แบ่งบำรุงเวป =15000 บาท  ผู้ชนะจะได้เงินรางวัล และถ้วยประกาศความสามารถ มูลค่าไม่เกิน 15000 บาท
และทางเวปจะต้องจัดส่งบทวิเคราะห์ ทั้ง 60 คน  ให้เฉพาะ ผู้เข้าร่วมงาน
2.วิทยากร   "กลุ่มธุรกิจที่น่าสนใจในปีหน้า" โดยคุณมน คุณวิบูลย์ พี่ครรชิตหรือผู้รู้อื่นๆ
อยากให้เพื่อนๆช่วยต่อความคิด  ใครต่อความคิดขอให้รวยหุ้น มากๆ :welcome:  :lol:  :lol:  :lol:

ปล.อยากให้จัดช่วงกลางวัน  วันอาทิตย์ คนตจว.จะได้เดินทางสะดวก
i_thewind
Verified User

โพสต์ที่ 2

เห็นด้วยครับ มีเมื่อใหร่บอกกันเนิ่นๆนะครับ จะได้เคลียร์งานไว้ก่อนครับ  ไปชัวร์ครับผม  :o
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 3

ผมยังคิดว่าถ้ามีงานมีตติ้ง สัมมนา ที่เป็นหนึ่งเดียวในงาน

แล้วจัดไตรมาสละครั้ง น่าจะเวิร์คนะครับ
Expecto Patronum!!!!!!
big15096

โพสต์ที่ 4

เเบบ ผมเป้นสมาชิกใหม่ เเละยังเรียนอยู่เลย อยากไปมั่งจาได้มั้ยครับ

อยากไปทำความรุ้จักมั่ง
------

สุดท้าย มนุษย์ก็จะเหลือเเต่ความว่างเปล่า จะไขว่คว้าหาของนอกกายไปเพื่ออะไร

------
topbuy

โพสต์ที่ 5

สมาชิกเก่าที่เคยผ่านงาน meeting ช่วยเล่าบรรยากาศ  ข้อดี ข้อเสีย  ของการจัดงาน  และช่วยลงชื่อมาร่วมงานหรือไม่  
สำหรับสมาชิกใหม่  ถ้าท่านมีความรู้สึกเหมือนผม ที่อยากรู้จัก ตัวจริงเสียงจริงของเพื่อนร่วมเวป  เวลาอ่านสิ่งที่เพื่อนๆ โพส จะได้นึกออกว่าเป็นใคร เช่น ถ้าอยากรู้เกี่ยวกับ ธุรกิจเรือ  น้องsunrise อาจจะแนะนำข้อคิดให้ได้เพราะอยู่ในธุรกิจนั้น  ถ้าfiber obtic ต้องน้อง Jaychou    ถ้าธุรกิจน้ำมัน ก็ต้องอาจารย์วิบูลย์  อื่นๆอีกมากมาย ....อยากให้เพื่อนช่วยลงชื่อ และข้อเสนอแนะ จะได้เป็นแนวทางที่จะให้เจ้าของเวป  พิจารณาได้ ว่าจะจัดmeeting หรือไม่  ถ้าจัดน่าจะเป็นรูปแบบใด  ที่จะก่อประโยชน์สูงสุด
อยากจะเสริม งานmeeting เพิ่มเติม
1.ถ้าได้อาจารย์ ดร.นิเวศน์ ร่วมเป็นวิทยากรด้วย ความเข้มข้นของงานmeeting จะperfect
2.มีรางวัล"BEST REPORT OF THE YEAR"พิจารณาจาก ข้อมูล ที่เพื่อนๆส่งในโครงการ"1 คน 1 หุ้น วัดผล1 ปี"   โหวตโดย คะแนน ของผู้เข้าแข่งขันทุกท่าน  หลังจากจัดงาน 1 เดือน  เมื่ออ่าน report  ทั้งหมดแล้ว  ขอให้ส่งโหวต 1 คน ที่คิดว่าข้อมูลดีที่สุด  กลับมาที่ผู้จัดงานเพื่อรวบรวมคะแนน ใครได้คะแนนสูงสุด  จะได้รับรางวัลที่ทรงเกียรตินี้ไป   เพื่อเป็นกำลังใจให้กับการทุ่มเทในการหาข้อมูล และการยอมรับจากเพื่อนๆ
3.โครงการ"1 คน 1 หุ้น วัดผล 1 ปี " น่าจะเป็นประโยชน์สำหรับทุกคน อย่างน้อยเป็นการฝึก หาหุ้น วิเคราะห์ธุรกิจ ด้วยตนเอง  และยังได้แลกเปลี่ยนข้อมูลกับเพื่อนๆ  win-win game :welcome:  :lol:  :lol:  :lol:
อยากให้ทุกคนที่เห็นประโยชน์  ช่วยกันออกความเห็น   โชดดีในการลงทุน
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 6

กำหนดจัดงานมีแน่นอนอยู่แล้ว ไม่ต้องใจร้อนครับ

การเตรียมการใช้เวลาและกำลังความคิดพอสมควร ฉนั้นต้องใช้เวลา

ส่วนเนื้อหาที่ต้องการเสนอได้เลยครับ

อีกอย่างเวปนี้ไม่มีใครเป็นเจ้าของที่แท้จริงครับ ตอนนี้มีเพียงทีมงานที่อาสามาทำงานโดยไม่ได้รับค่าตอบแทน ฉนั้นทุกท่านเป็นเจ้าของครับ
miracle
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 7

เป็นความคิดที่ดี
แต่ว่าค่าบัตรจะแพงไปหรือเปล่า
:)
:)
Supra

โพสต์ที่ 8

:roll:

ไม่ลองจำลองกลุ่มการลงทุนจากสมาชิกในเวป  แบบที่ ปีเตอร์ลินซ์เขียนไว้ใน บีทติ้ง  อ่านจากเล่ม  คุงพรชัยแปลน่ะครับ  ที่  โรงเรียน st. agnes แบ่งกลุ่มนักเรียนเป็นทีมๆๆและได้รับแบ่งเงินปลอมๆๆ ให้จำนวนนึง  แต่ละทีมก้อจะแข่งขันกันว่าทีมใดสร้างผลตอบแทนได้สูงจากการสร้างพอร์ตโฟลิโอ จากหุ้นที่มีจิงในตลาด   โดยอาจรวมกลุ่มจากสมาชิกในเวป  แล้วอาจมีพี่ๆๆ ที่ประสบความสำเร็จ เป็นพี่เลี้ยงคอยเป็นที่ปรึกษา  แต่ละคนในกลุ่มก้อมีความสามารถหลากหลาย  มารวมกัน  ช่วยกันคัดกรองเสาะหา  วิเคราะห์ พิจารณาร่วมกัน  อาจจะมีการลงทุนจิงไปด้วนก้อได้  ถ้าเห็นว่ามันน่าสนใจจิง  
       การเน้นสัมมนาเชิงปฎิบัติของจริงน่าจะช่วยมือใหม่ๆๆอย่างผมและเพื่อน
ได้ขึ้นบ้าง ที่จะเกิดความมั่นใจอีกหน่อยในการเริ่มวิเคราะห์หรือลงทุน :cry:
ล็อคหัวข้อ