พี่ซีเคหรือพี่เจโชว์ก็ได้ช่วยด้วยครับ ผมเข้าไปอ่านบทความ ดร.

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

พี่ซีเคหรือพี่เจโชว์ก็ได้ช่วยด้วยครับ ผมเข้าไปอ่านบทความ ดร.

โพสต์ที่ 1

พี่ซีเคหรือพี่เจโชว์ก็ได้ช่วยด้วยครับ ผมเข้าไปอ่านบทความ ดร.อันล่าสุดไม่ได้
เรื่อง แผนพัฒนานักลงทุน
เข้าไปแล้วมันมีข้อความเท่ากับที่โปรยหัวไว้เท่านั้นเอง
มีแค่นี้เองครับ
จุดอ่อนที่สุดข้อหนึ่งของตลาดทุนไทยก็คือเรื่องของนักลงทุนในตลาดหุ้นซึ่งมีจำนวนน้อยเกินไป นั่นคือ มีการคาดกันว่าคนที่ลงทุนซื้อขายหุ้นในตลาดอย่างสม่ำเสมอนั้น มีไม่เกิน 200,000 คน บางคนบอกว่ามีแค่ 100,000 คน เท่านั้น แต่ที่แย่กว่านั้นก็คือ คนเหล่านี้ส่วนใหญ่เป็นนักเล่นเก็งกำไร ซื้อขายหุ้นระยะสั้น หวังเพียงส่วนต่างของราคาหุ้นและไม่สนใจลงทุนในพื้นฐานการดำเนินงานของบริษัท
ทำไมเป็นงี้ครับ
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

แก้ให้แล้วครับ ขอบคุณที่เตือนครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 3

อ่านได้แล้วครับ
ขอบคุณครับ
:bow:
ล็อคหัวข้อ