พูดถึงร้านอาหารหรือธุรกิจอื่นในเครือหน่อยสิครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

พูดถึงร้านอาหารหรือธุรกิจอื่นในเครือหน่อยสิครับ

โพสต์ที่ 1

พอพูดถึงโออิชิ ส่วนใหญ่จะนึกถึงชาเขียว

แต่ผมชอบ โออิชิ ราเมน มากกว่านะ

อยากให้พูดถึงตัวร้านอาหาร และธุรกิจอื่นในเครือบ้างครับ

เค้ามีร้านกาแฟ คุกกี้ ด้วยนี่
Expecto Patronum!!!!!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 2

ba_2l เขียน: โออิชิ ราเมนผมว่าสู้ฮัจจิบังไม่ได้
อันนี้ผมว่าจริงนะ ผมกินที่ฮัจจิบังบ่อยมาก

สองร้านนี้เปิดใกล้กันที่มาบุญครอง ผมเลือกเข้าฮัจจิบัง แต่ก็สลับไปโออิชิบ้าง เพราะ ฮัจจิบังคนเยอะกว่าอ่ะ
Expecto Patronum!!!!!!
oaaa19

โพสต์ที่ 3

ไปทานเทปันยากิ ที่มาบุญครองมา ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ เพราะไม่ทานเนื้อวัว แต่ว่ายังไงเค้าก็ใช้เตาเดียวกัน อืม ทำใจลำบาก จะให้แยกเตามันก็เป็นไปไม่ได้ เลยบอกเค้าว่าให้ทำห่างๆ กะ สเต๊กเนื้อวัวนิดนึงละกัน

โออิชิ express เปิดใหม่ที่ IT Square ยังไม่ทันถึงเดือนเลย ปากชามก็เริ่มแตกซะแล้ว น่าจะเปลี่ยนได้แล้ว  ส่วนอาหารก็ดูแย่กว่าเดิมด้วย

สำหรับอะมิโน OK เด็กๆวัยรุ่นแถวบ้านเค้าก็ชอบกันนะ บอกว่าอร่อยดี แต่ว่าสำหรับตัวเองแล้ว ไม่รู้สึกถึงคุณค่าของอะมิโนซักเท่าไหร่ มันไม่เหมือนกันเป๊ปซี่ที่กินแล้วรู้สึกว่ามันซ่าๆ สดชื่นกว่า

IN and Out สาขาเซ็นทรัลลาดพร้าวปรับปรุงร้านใหม่แล้วก็ดูสวยดี  ส่วนราคาปรับขึ้นมาซักพักใหญ่ๆ แต่คนยังเยอะเหมือนเดิม

โออิชิราเมน ที่สาขาเซ็นทรัลลาดพร้าวปรับปรุงร้านใหม่แล้วเหมือนกัน ทำให้นั่งได้มากขึ้น แต่ดูไม่สวยเลย เหมือนเป็นนิคมอะไรซักอย่าง คนรอคิวทานเยอะเหมือนกัน
ล็อคหัวข้อ