ขายเศษหุ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
JackJune
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ขายเศษหุ้น

โพสต์ที่ 1

ถามคนที่เทรดโดยอินเตอร์เนต กับ seamico น่ะครับว่า เราจะขายเศษหุ้นได้ยังไงครับ
ขอบคุณครับบบ
booklover
ผู้ติดตาม: 2

ขายเศษหุ้น

โพสต์ที่ 2

ของผมเทรดผ่านเน็ทกินเอ็งน่ะครับ ก้อแค่พิมพ์ไปปกติมันจะไปขึ้นที่ odd lot เองครับ  ไม่ทราบว่าจะเหมือนกันไหม
JoJotaro
Verified User

ขายเศษหุ้น

โพสต์ที่ 3

ติดต่อ marketing โดยตรงครับ แต่ราคาขายจะต่างจากกระดานหลักมากครับ

bid-ask spread ห่างกันมากๆ ถ้าจะขายหรือซื้อก็ต้องยอมครับ
to be the best professional golfer.
ภาพประจำตัวสมาชิก
xcha
ผู้ติดตาม: 6

ขายเศษหุ้น

โพสต์ที่ 4

ผมก็ใช้ของ Seamico ครับ
เคยลองส่งคำสั่งเข้าไปครั้งหนึ่ง ก็ได้นะครับ
แต่มีข้อเสียคือ Seamico เค้าไม่มีหน้าจอให้ดู
Bid-Offer ของกระดาน Odd Lot ครับ
(ผมไปดูอีก Broker นึง ที่ใช้ Settrade เอาครับ)

หรือมันอาจจะมีแต่ผมหาไม่เจอแฮะ  :?
SecondBoy
ผู้ติดตาม: 1

ขายเศษหุ้น

โพสต์ที่ 5

วิธีการส่งซื้อขายเศษหุ้น ทำได้เหมือนส่ง order ตาม lot ปกติครับ
แต่ order เราที่ส่งจะไปอยู่ ที่ odd-lot board
ของ seamico จะดู bid - offer ของ odd-lot board
ต้อง link ไปดูใน webhoon ครับ

odd-lot board ไม่มี pre-open นะครับ
ดังนั้น order ที่ส่งข้ามคืนไว้ พอ market pre-open
จะถูก reject ครับ  ต้องรอ open ก่อนถึงจะส่งได้ครับ
Solo

ขายเศษหุ้น

โพสต์ที่ 6

Asl....internet tradeing  จะมีจอ odd lot ให้ดูด้วยครับ สะดวกดีครับ
ควรลงทุนอย่างรอบคอบ ในหุ้นดีและราคาไม่แพง ครับ
JackJune

ขายเศษหุ้น

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณครับทุกท่าน....
ล็อคหัวข้อ