ไม่ทราบว่าถ้าจะหาข้อมูลหุ้นย้อนหลัง 10 ปีได้ที่ไหนครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

ไม่ทราบว่าถ้าจะหาข้อมูลหุ้นย้อนหลัง 10 ปีได้ที่ไหนครับ

โพสต์ที่ 1

เห็นอ่านในหนังสือ ก็บอกให้พยายามดูข้อมูลย้อนหลัง สัก 10 ปีครับ แต่ไม่ทราบว่าถ้าต้องการหาข้อมูลหุ้นพวก EPS ROE ROA ย้อนหลังสัก 10 ปีได้ที่ไหนครับ เท่าที่หาได้ก็มีแค่ย้อนหลัง 5 ปีครับ หรือว่าได้แค่ 5 ปีครับ

ขอบคุณครับ :D
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 2

หาได้ที่กิมเอ็งครับ เท่าที่ทราบ แต่ต้องคำนวณ ROE ROA เองครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
นาย อนุสรณ์ สวัสดี
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ห้องสมุดคณะเศรษฐศาสตร์ จุฬา ฯ ครับผม
หรือห้องสมุดคณะเศรษฐศาสตร์ ของมหาวิทยาลัยอื่น ๆ ก็น่าจะมี

หนังสือรวมข้อมูลบริษัทจดทะเบียนของปีเก่า ๆ เช่น ปี 33, 38 หนึ่งชุดมี 4 เล่ม
คู่มือลงทุนในตลาดหลักทรัพย์ของปีเก่า ๆ

หรือไปที่ห้องสมุดตลาดหลักทรัพย์ ลองค้น หนังสือเย็บเล่ม ช้อมูลสถิติประจำเดือนของปีเก่า ๆ วันเสาร์ก็เปิดครับ

อนุสรณ์
ล็อคหัวข้อ