จะเลือกอันไหนดีกว่ากันครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

1. บริษัทที่ขาดทุนบ้าง กำไรบ้าง แต่เรามองอนาคตเป็น เชื่อว่าอนาคตสดใส

2. บริษัทที่ประวัติ 10 กว่าปีของลุงครรชิต กำไรมาตลอด ตัวเลขอัตรส่วนต่างๆ ดี แต่คุณยังมองไม่ออกว่าอนาคตจะดีต่อป่าว

หรือว่าตอนนี้หลายๆคน เลือกบริษัทลงทุนเพราะอดีตดีเยี่ยม หรืออนาคตคาดว่าสดใส ครับ
Expecto Patronum!!!!!!
jaychou

โพสต์ที่ 2

ซื้อหุ้นที่กำลังจะขึ้น ถ้าไม่ขึ้นก็อย่าไปซื้อมัน
PaZZaHut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

jaychou เขียน:ซื้อหุ้นที่กำลังจะขึ้น ถ้าไม่ขึ้นก็อย่าไปซื้อมัน

พี่เจโชวคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ   สอนน้องหน่อยสิคร้าบบบบบ

ดูยังไงหรอพี่   หุ้นที่กำลังจะขึ้นอ่ะครับ   น้องคนนี้ยังรอคำตอบพี่เสมอนะครับ :D
jaychou

โพสต์ที่ 4

ซื้อตัวที่มัน Undervalue ครับ ถ้าไม่คิดว่า undervalue ก็อย่าไปซื้อมัน

เห็นแฮรี่กับแพซซ่าถามแบบนี้ ทำให้สงสัยเลยครับ

ว่าเว็บนี้เนื้อหาน้อยไปหรือเปล่า หรือว่าอ่านตรงไหนไม่เข้าใจ

เพราะส่วนมากเข้ามาหาความรู้ก็เลือกหุ้นกันได้ทุกคนนะครับ
PaZZaHut

โพสต์ที่ 5

jaychou เขียน:ซื้อตัวที่มัน Undervalue ครับ ถ้าไม่คิดว่า undervalue ก็อย่าไปซื้อมัน

เห็นแฮรี่กับแพซซ่าถามแบบนี้ ทำให้สงสัยเลยครับ

ว่าเว็บนี้เนื้อหาน้อยไปหรือเปล่า หรือว่าอ่านตรงไหนไม่เข้าใจ

เพราะส่วนมากเข้ามาหาความรู้ก็เลือกหุ้นกันได้ทุกคนนะครับ
ที่ผม งง คือ ตรงที่ซื้อแล้วขึ้นอ่ะพี่  :D
harry

โพสต์ที่ 6

ไม่ได้งง แต่หลายใจครับ

มันแบบว่า อันโน้นก็ดี อันนี้ก็ดี เลยมาถามว่าตอนนี้คนอื่นมองอะไรกันบ้าง
Expecto Patronum!!!!!!
qingwen

โพสต์ที่ 7

โดยนิสัยส่วนตัวแล้วผมชอบหุ้นแบบที่ 1 อดีตเธอจะผ่านอะไรมาบ้าง ถ้ามีเหตุผลอธิบายได้ แล้วอนาคตข้างหน้าสดใส ผมจะเลือกเธอ
ไม่ชอบประเภทเรื่อยๆมาเรียงฯ มั่นคงแต่ไม่เร้าใจครับ
对不起,请问一下.
存货是什么意思 ?
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 8

อดีต เอาไว้ประกอบการตัดสินใจ
อนาคต ได้แต่คาดการณ์ ไม่สามารถบอกได้แน่นอน
ความเสี่ยง ต้องทำความเข้าใจ และบริหาร
การตัดสินใจ ต้องมาจากเหตุผล ไม่ใช่อารมณ์

การรอคอยโอกาส เป็นสิ่งสำคัญที่สุด

หุ้นไม่ใช่เมีย....
SAFARI
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

อนาคตดี ธรรมาภิบาลดี ราคาตำกว่าพื้นฐาน
adi

โพสต์ที่ 10

1.
genie

โพสต์ที่ 11

เลือกอันที่เราเข้าใจครับ
thaistock2005

โพสต์ที่ 12

ดูอนาคตครับ
ดูอดีตกลัวเจอแบบ cei ครับผม
zolomon
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 13

อนาคตดี ธรรมาภิบาลดี ราคาตำกว่าพื้นฐาน

อืม อันนี้หมายถึงหุ้นหรือเมียครับ   :D
“If we wait for the moment when everything, absolutely everything is ready, we shall never begin.”
Ivan Turgenev
tanasombat

โพสต์ที่ 14

CK
Regular

Posted: Wed Nov 23, 2005 12:46 pm    Post subject:    

--------------------------------------------------------------------------------

อดีต เอาไว้ประกอบการตัดสินใจ
อนาคต ได้แต่คาดการณ์ ไม่สามารถบอกได้แน่นอน
ความเสี่ยง ต้องทำความเข้าใจ และบริหาร
การตัดสินใจ ต้องมาจากเหตุผล ไม่ใช่อารมณ์

การรอคอยโอกาส เป็นสิ่งสำคัญที่สุด

หุ้นไม่ใช่เมีย....  :lol:  :lol:  :lol:  :D  :D  :D  :rofl:
PaZZaHut

โพสต์ที่ 15

CK เขียน:อดีต เอาไว้ประกอบการตัดสินใจ

หุ้นไม่ใช่เมีย....
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 16

เราต้องเชื่อมั่นในหลักการ และเชื่อมั่นหุ้นที่เราถือ

ถ้าให้ T.... เป็นหุ้นวัฐจักร แล้วเราซื้อต่ำๆ ที่ 8 บาท ผ่านไป 2 ปี แล้วขายที่ 17 บาท
กับ S.... เป็นหุ้นที่ดี ซื้อที่ 8 บาท เช่นกันแต่ขึ้นไป 10% ทุกปี เอาอันไหน

หุหุ ตอบยากนะ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 17

MO101 เขียน:ถ้าให้ T.... เป็นหุ้นวัฐจักร แล้วเราซื้อต่ำๆ ที่ 8 บาท ผ่านไป 2 ปี แล้วขายที่ 17 บาท
กับ S.... เป็นหุ้นที่ดี ซื้อที่ 8 บาท เช่นกันแต่ขึ้นไป 10% ทุกปี เอาอันไหน

หุหุ ตอบยากนะ
ง่ายครับ

ซื้อ T แล้วสองปีผ่านไป ขายแล้วไปซื้อ S
อองตวน

โพสต์ที่ 18

เอาสองดีกว่า
โพสต์โพสต์