Set in the City 2005

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
woody
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 1

พี่ๆ เพื่อนๆ และน้องๆ ท่านไหนได้ไปแวะเวียนมาแล้วคิดเห็นเป็นอย่างไรกันบ้างครับ
Impossible is Nothing
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 2

ไปเอา TIA Pass book มาแล้ว ไม่ยุ่งยากอย่างที่คิด น้องๆน่ารักมากครับ

บูธ IQ มีน้องๆน่ารักๆมาแนะนำข้อมูลผ่านมือถือด้วยแหละ แถมลงทะเบียนฟรีอีกต่างหาก ติดๆกันมีอาหารตาไว้บริการด้วย ขอบอก ผมอยู่บูธนี้นานเป็นพิเศษ

เจอเฮียคลายเครียดหนีอาซ้อมาเดินดูเด็กๆด้วย นั่งคุยกันนานเชียว

ผมรู้แล้วว่าทำไม่หุ้นเซ็นทรัลขึ้นจัง

เพื่อนๆที่สนใจเข้างาน Investor Day ไม่ควรพลาดนะครับ ไปรับTIA Pass book เพื่อร่วมงาน และสิทธิประโยชน์อีกมากครับ
Suysak
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ไปมาแล้วครับ เพิ่งกลับมาถึงบ้านเมื่อกี้นี่เอง เดินแล้วรู้สึกสบายใจมั่กมาก เลยครับ อยากให้งานนี้มีทุกวันเลยอ่ะครับ  :shock:  :shock:  :P  :lol:  8)
wizard

โพสต์ที่ 4

ไปมาเหมียนกัล
รู้สึกสดใสอย่างบอกไม่ถูก
เดินสะดวก กว่า ไปเดินเดอะมอลล์บางแคอีก
Suysak

โพสต์ที่ 5

เดี๋ยวพรุ่งนี้ จะล้างพอร์ต ให้เหลือแต่หุ้นแก้ว อย่างเดียว แล้วจะหาเรื่องหนีแฟนไปเดิน อีก แบบว่า สบายตานะครับ  :lol:  :lol:
Supra

โพสต์ที่ 6

บูธ IQ มีน้องๆน่ารักๆมาแนะนำข้อมูลผ่านมือถือด้วยแหละ แถมลงทะเบียนฟรีอีกต่างหาก ติดๆกันมีอาหารตาไว้บริการด้วย ขอบอก ผมอยู่บูธนี้นานเป็นพิเศษ

:wink:  :twisted:  พี่มนแนะนำเองเลยหรือครับ  อย่างนี้ผมต้องไปอีกรอบแล้วบูธที่พี่แนะนำต้องแวะๆๆ   วันนี้ไปเดิน สำรวจแป๊บๆๆ  ยังไม่ได้เอา พาสบุ๊คเลย  เด้วพรุ่งนี้จัดให้เลย  อาหารตาเยอะจิงๆๆ... :roll:  :twisted:
Neohapsis

โพสต์ที่ 7

มีกองทุนรวม rmf/ltf ไปขายในงานหรือเปล่าคะ จะได้เตรียมเอกสารไปซื้อในงานเลยค่ะ
teetotal2521

โพสต์ที่ 8

จะไปเสาร์นี้ครับ
ปีที่แล้ว ได้ของชำร่วย ถ้วยเซรามิค ถ้วยพลาสติก ปากกา และ พระ ลพ.โสธร
ปีนี้จะได้ของแจกอะไร บ้างเนี่ย อยากให้ถึงวันเสาร์เร็วๆ จัง
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

ไปมาเหมือนกัน ฟัง ดร.พูดสักพัก เลยเดินออกมาก่อน มาดูที่บูธต่าง ๆ และยังไปเจอ ดร.ที่ร้านกาแฟของห้องสมุดอีก
TanTai

โพสต์ที่ 10

Neohapsis เขียน:มีกองทุนรวม rmf/ltf ไปขายในงานหรือเปล่าคะ จะได้เตรียมเอกสารไปซื้อในงานเลยค่ะ

มีเพียบเลยครับ เกือบทุกกองทุนเลยครับ
TanTai

โพสต์ที่ 11

งานนี้ผมพยายามหาบูทของ บลจ. GLOBLEX
แต่หาไม่เจอครับ ใครเจอว่าอยู่แถวไหน บอกด้วยนะครับ
TanTai

โพสต์ที่ 12

ผมแวะไปดูบูทของ PTTEP กับ RATCH
น้องพนักงานที่บูทแนะนำดีมาก
ได้ของแจกมาเพียบเลยครับพอบอกว่า เป็นผู้ถือหุ้นในบริษัทนี้ ประมาณว่า เจ้าของบริษัทมาเองอ่ะครับ (ฮา)

ที่บูททางด่วนกรุงเทพ BECL มีคูปองทางด่วนขายครับ
ผมว่าสะดวกดี ลดไป 5% และได้จับฉลากด้วยครับ
ผมได้ร่มมาสองอัน คิดว่าคุ้มนะครับ ลองแวะดู

งานนี้พริตตี้ตรึมมมมมมครับ แฮ่  :P
Neohapsis

โพสต์ที่ 13

ขอบคุณ คุณ TanTai ค่ะ
บริษัทที่หาอยู่ ลองดูจากแผนผังที่นี่ดูค่ะ
http://www.set.or.th/th/highlight/files ... ll_map.jpg
หรือจากรายชื่อผู้เข้าร่วมออกบูธ
http://www.set.or.th/th/highlight/SET_in_the_city.html
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 14

คนเดินกับบู๊ธที่มาออกงาน
น้อยลงมากเลยครับ
ของแจกก็ไม่จุใจ  ถุงก็หายาก
ต้องเดินไปขอกับธนาคารกรุงเก่าเอา

ก่อนกลับได้เจอกับ
คุณมนตรี  คุณ baal คุณ woody ที่ศูนย์อาหาร
ได้นั่งคุยกันอยู่ประมาณหนึ่งชั่วโมง
พอจะสรุปใจความได้ว่า

"แม่ยายดี  เป็นศรีแก่พอร์ต"  

:rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:
MacroArt

โพสต์ที่ 15

บูธ ปตท. มีเล่นเกมลากเส้นจับคู่เอาของแจกครับ ผมได้แก้วน้ำกับกระเป๋าผ้าป่านมาหนึ่งใบ
woody

โพสต์ที่ 16

เป็นเกียรติเช่นกันที่ได้พบเฮียคลายเคลียดครับ.........วันนี้ไปอีกทีเจอพี่ฉัตรชัยลุยเดี่ยวด้วยครับ ได้ Annual Repot ไปหลายฉบับแต่คงไม่สำคัญมั้งครับ WG ตัวเดียวก็เกินพอ พี่ฉัตรชัยคงไม่อยากทำร้ายน้ำใจคนแจก  :mrgreen:
adi

โพสต์ที่ 17

Mon money เขียน:ไปเอา TIA Pass book มาแล้ว ไม่ยุ่งยากอย่างที่คิด น้องๆน่ารักมากครับ

เจอเฮียคลายเครียดหนีอาซ้อมาเดินดูเด็กๆด้วย นั่งคุยกันนานเชียว

ผมรู้แล้วว่าทำไม่หุ้นเซ็นทรัลขึ้นจัง

เพื่อนๆที่สนใจเข้างาน Investor Day ไม่ควรพลาดนะครับ ไปรับTIA Pass book เพื่อร่วมงาน และสิทธิประโยชน์อีกมากครับ
เอื๊อก สงสัยต้องไปชมบ้างซะแล้วครับ
ch_army
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 18

จะเอาpass book ต้องใช้หลักฐานอะไรไหมครับ
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 19

ไปมาแล้ว ไม่ค่อยคุ้มกับที่ลางานเลยครับ ไม่มีสัมมนาเรื่องที่ผมสนเลย บริษัทที่มาออก boot ก็หน้าเดิมๆ รู้งี้ไป JJ หาต้นไม้น้ำมาปลูกดีกว่า -_-'

แต่ถ้าใครสนใจซื้อกองทุนก็น่าไปนะครับ มากันเยอะมาก (MFC สุดที่รักเก่าก็มา)

อีกอย่างที่คนสนใจเยอะคือ Pretty ผมเห็นตาแก่หัวงูหลายๆคนไปยืนคุยกับคนนู้นทีคนนี้ที่ ระวังเมียที่บ้านรู้นะครับ
I do not sleep. I dream.
chatchai
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 20

ไปแบบฉายเดี่ยว  เจอคุณ pink lady กำลังลงทะเบียน pass book

พอเที่ยงเจอน้อง woody ผู้น่ารักเสมอ
Dech
ผู้ติดตาม: 146

โพสต์ที่ 21

ต้องแวะไปบ้างแล้ว วันอาทิตย์น่าจะได้ไป

ยังเหลือ report ให้หยิบฟรีอีก มั้ยเนี้ย
harry

โพสต์ที่ 22

ไปมาแล้ว ผิดหวังอย่างแรง เหมือนปีก่อนๆ

บริษัทจดทะเบียนก็เอาบริษัทเดิมๆมาออก และก็ยังไม่เอารายงานประจำปีมาแจกเหมือนครั้งก่อนด้วย

เซ็ง :evil:
Expecto Patronum!!!!!!
Dech
ผู้ติดตาม: 146

โพสต์ที่ 23

[quote="woody"]เป็นเกียรติเช่นกันที่ได้พบเฮียคลายเคลียดครับ.........วันนี้ไปอีกทีเจอพี่ฉัตรชัยลุยเดี่ยวด้วยครับ ได้ Annual Repot ไปหลายฉบับแต่คงไม่สำคัญมั้งครับ WG ตัวเดียวก็เกินพอ พี่ฉัตรชัยคงไม่อยากทำร้ายน้ำใจคนแจก
คนเรือ VI

โพสต์ที่ 24

ไปมาแล้ว ผิดหวังอย่างแรง
ผิดหวังเหมือนกันครับ ไม่ค่อยมีอะไร นักวิเคราะห์ก็พูดเรื่องเดิมๆ

CAWOW มาออกบูธขายของซะอีก ไม่ได้แนะนำบริษัทเลย
jaychou

โพสต์ที่ 25

เห็นมาร์เก็ตติ้งเดินล่าลูกค้าแล้วสงสารจริงๆ
คงไม่เล่นหุ้นหลักทรัพย์และหุ้นใหญ่ๆซักปี
ผมว่าเม็ดเงินใหม่ไม่ค่อยมีเข้าตลาดนะ
แม้จะมี RMF LTF ผมว่าปริมาณไม่เท่าไหร่เมื่อเที่ยบกับที่จะไหลออก
thaistock2005

โพสต์ที่ 26

มันจะน้อยกว่านี้อีก
ถ้าเอาแต่หุ้นเน่า ๆ เข้าตลาด
ต่อไป

เพราะคนเก่าตังหมด คนใหม่ไม่กล้าเข้า
ฟันธง
CK
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 27

ไม่ได้ไป ไม่เคยไป คงจะไม่ได้ไปอีกแล้ว :lol:
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 36

โพสต์ที่ 28

CK เขียน:ไม่ได้ไป ไม่เคยไป คงจะไม่ได้ไปอีกแล้ว :lol:
อยากไป  ไม่เคยไป  คงจะได้ไปสักครั้งถ้าไม่ตายซะก่อน
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 29

ขอโทษคุณ ba_2l ด้วย
จำชื่อผิดครับ   :oops:  :oops:  :oops:  :oops:
ถ้าลดน้ำหนักตัวลงมาอีกนิด
เล่นเป็นพระเอกหนังแบบ "internal affair"
ได้สบายเลย  เหลียงเฉาเหวยกับหลิวเต๊อะหัวชิดซ้าย

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

คุณวู๊ดดี้วิเคราะห์เรื่องสังกะสีได้ดีนะครับ

:wink:  :wink:  :wink:  :wink:  :wink:
woody

โพสต์ที่ 30

อ่า เฮียคลายเคลียดพูดถึงเรื่องสังกะสีแล้วก็น่าช้ำใจครับ...Hedge ไปซะหมด ประกันความเสี่ยงผู้บริหารได้ดีจริงๆ  :wink: